เราได้อะไรที่มันน้อยๆ จนพวกเราชินไปหรือเปล่า

เราได้อะไรที่มันน้อยๆ จนพวกเราชินไปหรือเปล่า คือปกติกินก็ไม่สังเกตุหรอก

แต่วันนี้ คือหิวมากๆ ลงไปซื้อข้าวมากินตอนกลางขึ้นมาเปิดกล่อง ใจสลายมาก คะน้าหมูกรอบ

มีหมูกรอบ 3 ชิ้น โอ้วโห

คุณป้า แกคงชอบนิทานเรื่องลูกหมูสามตัวแน่ๆ เลยให้หมูกรอบมา 3 ชิ้น

เห้อจิตใจหดหู่ที่สุด แต่ก็ต้องกิน จนมาคิดว่าแต่ก่อนกินร้านแก แกก็ให้น้อยนะ

แต่ตอนนี้ น้อยมากกว่าทุกวัน หรือเพราะเราหิว 

ความเห็นที่ 1
lalicream

ต้องทำใจอ่ะค่ะ ร้านแถวออฟฟิศก็เหมือนกัน

เดี๋ยวนี้อะไรๆก็แพง ก็ไม่สมราคาไปหมด ก็เพราะเศรษฐกิจในตอนนี้อ่ะเนาะ เฮ้อ พูดแล้วเศร้าค่ะ

ความเห็นที่ 2
ซัก จี วร

เห็นกระทู้ใน Pantip ว่าโหดแล้วนะ เจอ หมูกรอบ 3 ชิ้นนี้โหดกว่า อยากรู้ว่าร้านแถวไหน

ชี้ พิกัดได้ไหมจะได้ไม่ไปกิน ถ้าเจอน้อยแบบนี้ไม่กินดีกว่า #อย่ามาน้อย

ความเห็นที่ 3
Ployzii9231

ได้หมูกรอบ 3 ชิ้น และเป็นชิ้นบางๆ ด้วยโหดมาก เราว่าแม่ค้าพ่อค้าถ้าไม่ปรับตัวให้น้อยแบบนี้ มีหวังคนเลิกกิน ให้

#ความน้อยเป็นสไตล์

ความเห็นที่ 4
Thedow9

เราเลิกซื้อ และหันมาทำกินเอง จริงอยู่มันคงแพงกว่า 50 บาท แต่ มันไม่เสียความรู้สึก ถ้าจะน้อยแบบนี้ ทำกินเองค่ะ #อย่ามาน้อย

ความเห็นที่ 5
สิงโตเจ้าเล่ห์

เคยซื้อคะน้าหมูกรอบ แล้วมีหมูกรอบชิ้นเดียว ไม่รู้แม่ค้าจงใจ หรือ ลืม แต่เลิกซื้อร้านนั้นไปเลย

ความเห็นที่ 6
tensorn

น้อยจิงค่ะ