เอาบ้านไปจำนองแบงค์ เพื่อมาใช้จ่าย

ตามหัวกระทู้เลยครับ อยากนำบ้านไปจำนอง เพื่อเอาเงินมาผ่อนรถ เพราะดอกมันถูกกว่า มีธนาคารไหนที่แนะนำ หรือมีอะไรที่ต้องระวังรึเปล่าครับ

ความเห็นที่ 1
ดับเบิ้ลพี

น่าสนใจอยู่เหมือนกันนะ ดอกจำนองบ้านกับแบงค์ถูกกว่า โปะรถหมดแล้วก็มาไถ่คืน ส่วนต่างก็เยอะอยู่ประมาณนึงเลย

ความเห็นที่ 2
kumkhun987

ระวังผ่อนไม่หมด เท่านั้นเองครับ ไม่งั้นจะปลิวคู่ แต่เป็นวิธีที่น่าสนใจอยู่

ความเห็นที่ 3
keddcc

จำนองบ้าน ยูโอบี ออมสิน รู้ผลไว ประมาณ 3 วันก็ได้ละ อย่าลืมลองเปรียบเทียบเรทธนาคารอื่นๆนะ

ความเห็นที่ 4
lilycollins

uob อุมัติไว ต่อมาเป็นธนาคารไทยเครดิต เรทกับค่าธรรมเนียมก็ไม่แพงมาก

ความเห็นที่ 5
Haritkul

ได้ครับ แต่ต้องมั่นใจเรื่องสัญญาหน่อยนะ ว่าผ่อนชำระได้มั้ย เดี๋ยวจะลำบากเป็นทอดๆ (ถ้าไม่มีตังส่ง หรือปิดงาน)

ความเห็นที่ 6
lalicream

เคยเห็นกระทู้อื่นมา ได้อยู่นะ แต่คนไม่ค่อยทำกันเพราะไม่รู้ เรานั่งอ่านๆละทำได้หละ มีคนจำนองบ้าน ผ่อน bm คิดๆคำนวนแล้ว เรทก็ถูกกว่าจริงๆ