สอบถามเรื่องไปรษณ๊ย์ไทย เช็คสถานะแล้วขึ้นว่า "นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)"

พอดีสั่งของจากต่างประเทศครับ แล้วเช็ค track มันขึ้นว่า

สถานะนำจ่าย : นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)

มันคืออะไรเหรอครับ พยายาม search หาในเน็ตแล้วก็ไม่เจอเลย

ครับ
ความเห็นที่ 1
ครับ

โทรไปถามที่ไปรษณย์ซิ หรือว่าเป็นของผิดกฎหมายหรือไกต้องติดต่อเพื่อเสียภาษีเพิ่มน่าจะประมาณนี้

b1
ความเห็นที่ 2
b1

ติดภาษี จ่าหน้าไม่ชัดเจน ไม่มีคนอยู่บ้าน บ้านปิด

G
ความเห็นที่ 3
G

ติดภาษีครับ คุณต้องไปติดต่อเสียภาษีก่อนแล้วถึงจะให้ของมาครับ