ข้าราชการมีชู้ !

ผู้หญิงของพ่อหนู เป็นครูอะค่ะ ถ้าหนูจะยื่นเรื่องร้องเรียน จะทำได้อย่างไรค่ะ !

ทุกวันนี้แม่ต้องนั่งร้องไห้ หนูสงสารแม่ พ่อบอกจะเลิก แต่เขาก็ไม่ทำสักที

ผู้หญิงที่เป้นครูคนนั้น เขาก็ร้าย พูดจาไม่ดีกับหนูเลย ทั้งๆที่หนูพยายามอธิบายให้เขาเข้าใจ

ว่าครอบครัวของหนู พ่อ แม่ ของหนู ไม่ได้แยกกันอยู่

เขาก็รู้อยู่เต็มอกนะค่ะ ว่าพ่อของหนู มีแม่แล้วก็หนู

คำพูดสั้นๆ ได้ใจความที่เขาทิ้งท้ายตอนคุยกับหนู เขาบอกว่า "ช่วยไม่ได้นะ ที่พ่อเธอมายุ่งกับฉันเอง"

หนู ยอมรับค่ะว่าก็ถูก ที่พ่อหนูไปยุ่งกับเขา แล้วมีผู้หญิงดีๆที่ไหนค่ะ ที่รู้อยู่เต็มอกแล้วว่าเขามีครอบครัวแล้วยังไปยุ่งกับเขา นี่หรอค่ะ แม่พิมพ์ของชาติ 

บ้านอยู่ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช   แต่หนูก็ไม่รู้ว่าเขาสอนอยู่ รร ไหน หนูไม่รู้จะทำอย่างไรดีค่ะ

หนูไม่อยากเห็นแม่ต้องเสียใจ แล้วก็อยากให้พ่อกลับมาเป้นเหมือนเดิม

ความเห็นที่ 1
เด็กสะเดา

ชู้ของพ่อหนูชื่ออะไรอะครับอยากรู้เผื่อรู้สัพคุณเหอๆ
ข้าราชการมีชู้หรือเป็นชู้มีโทษหนักนะครับถึงขั้นไล่ออกจากราชการเลยนะครับ

ความเห็นที่ 2
1234

ไม่จริงมั้งค่ะ เห็นเป็นชู้กันเกลื่อนที่ทำงาน
เฮ้อ ไม่มีแล้วค่ะ ระบบลงโทษพวกเป็นชู้

ไม่อยากนินทา แบบว่า ตำแหน่งใหญ่โต มีคนนับถือเยอะแยะ แต่ มี เมียน้่อยในที่ทำงานเฉ้ย

ความเห็นที่ 3
devil

ในกรณีที่ข้าราชการผู้นั้นเป็นครู ตามระเบียบของข้าราชการครูนั้น จะมีความผิดมากกว่าข้าราชปกติครับ
เรื่องนี้ผมรู้ เพราะผมก็ครู หากเป็นความจริงให้ทำหนังสือร้องเรียน ไปทางโรงเรียน และหากโรงเรียนนั้นเพิกเฉยให้ส่งคำร้องไปยัง ต้นสังกัดโรงเรียนสามัญ ให้ส่งไปยังสำนักงานคณะกรรมการขั้นพื้นฐานได้
ด้วยหน้าที่ครูต้องเป็นแม่พิมพ์และพ่อพิมพ์ที่ดีต้องเป็นต้นแบบและตัวอย่างที่ดีครับ ถ้าเป็นความจริง ข้าราชการครูนั้นจะถูกไล่ออกสถานเดียวครับ (ราชการอื่น คงผิดแต่ไม่มากเท่าราชการครูครับ)
ปล.เคยเจ้าชู้ เป็นครูเลยต้องเลิก เพื่ออนาคต)

ความเห็นที่ 4
ต๊ะ

หนูต้องรู้ก่อนว่า เขาชื่ออะไร และอยู่ โรงเรียนอะไร
และ้ทำตาม คห.3 ครับ ร้องเรียนเลย ได้ผลแน่

ความเห็นที่ 5
ราชินีกู้เงิน

พี่คิดว่า นู๋ยังเด็กมากเกินไปที่จะทำเรื่องพวกนี้คะ
อย่าทำอะไรที่ไม่ปรึกษาแม่นู๋นะคะ
ลองให้คุณพ่อและคุณแม่ปรึกษาหารือก่อนดีกว่คะ
เรื่องบางเรื่อง เด็กไม่เข้าใจหรอกคะ เชื่อพี่เถอะ
พ่อน้องไม่ได้ฆ่าคนตาย ไม่ได้ไปทำร้ายอะไรใคร พ่อขของน้องเค้ายังรับผิดชอบแม่น้องดูแลครอบครัวดีหรือเปล่าละคะ?

ยังไงนู๋คือลูกเค้านะ.-. อย่าลืม

ความเห็นที่ 6
ลุงป.6

......เป็นข้าราชการโดยเฉพาะครู ถือว่าเรื่องชู้สาวเป็นเรื่องผิดวินัยร้ายแรง โทษถึงไล่ออกไม่มีเบี้ยหวัดบำเหน็จบำนาญ
ให้หนูไปสืบดูให้รู้ว่าเขาชื่อ สกุลว่าอะไร ทำงานที่ไหน
แล้วทำหนังสือร้องเรียนถึงผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษานั้น....คงไม่เกินความสามารถของหนู ม.3-4 นี่ก็ทำเป็นแล้ว ปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาของหนูก็ได้

ความเห็นที่ 7

พวกข้าราชการบางที่เป็นแบบนี้ละคะ
ขนาดจบแบบ หรูต่างประเทศ ได้ ดร. ได้ป.เอกกันมา
เวลาทำงานยังแบ่งพวก ขัดกันจะตาย
ถึงเวลาก็นั่งนินทากัน เอาไรมากคะ
ทนๆค่ะ

ความเห็นที่ 8
ครู

ถ้าร้องเรียนแล้วพ่อหนู่ไม่เดือดร้อน
ก็แนะนำตามที่ลุง ป.6 บอก
ข้าราชการเรื่องชู้สาวถือว่าผิดวินัยร้ายแรง
ต้องดูว่าพ่อหนูทำงานอะไร
เกี่ยวข้องกับราชการหรือไม่
ถ้าร้องเรียนแล้วพ่อโดนไปด้วยก้ไม่น่าทำ
หลักฐานชัดเจนแค่ไหน ของแบบนี้ไม่มีหลักฐาน
หลุดง่ายนะครับ แค่คำพูดถือว่าหลักฐานอ่อนมาก

ความเห็นที่ 9
เป้

ประจานมันเลยค่ะน้อง
ไปที่ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดนครฯ ก็ได้ค่ะ
หรือไปโพสต์ในบอร์ดเว็บไซต์ของจังหวัด
มีชู้ ผิดวินัยร้ายแรง ค่ะ
สงสารคุณแม่หนูจัง โชคดีนะคะ
คนเลวเลว เราต้องประจานค่ะ

ความเห็นที่ 10
สะจายจัง

ผมว่ากรณีนี้ ไม่ต้องไปว่าผู้ ญ ที่เป็นข้าราชการครุหรอก อยู่ที่ตัวพ่อหนูแหละไม่รู้จักพอ หรือไม่ก็ พ่อหนูเลือกที่จะไปกับทางผู้หญิงที่เป็นข้าราชการครูแล้ว ต่อให้เขาลิกกับคนนี้ พ่อของหนูก็ต้องไปหาคนอื่นอีก ในเมื่อใจของพ่อหนูไม่ได้อยู่ที่แม่ของหนูแล้ว ต่อให้เขากลับมาก็ไม่เหมือนเดิมหรอก บอกแม่หนูทำใจเถอะสำหรับเรื่องนี้ มาตั้งหน้าทำมาหากิน เลี้ยงดูหนูให้โตเป็นผู้ใหญ่ที่ดี และไม่เอาเยี่ยงอย่างในสิ่งที่หนูได้เจอมาดีกว่ามาจมปัก กับเรื่องแบบนี้ ในเมื่อคนมันไม่รักแล้วทำยังไงพ่อและ แม่ของหนูก้คงกลับมาอยู่ด้วยกัน ก็ ยังไม่สนิทใจหรอกสังคมสมัยนี้เขาไม่ต้องเพิ่งผู้ชายที่เป็นเสาหลักของบ้านกันแล้ว ผู้ ญ คนเดียว หรือแม่ของหนูก็สามารถทำให้หนู และเลี้ยงลูกอย่างมีความสุขได้ สู้ๆๆนะครับ เรื่องที่จะไปแจ้งหรือร้องเรียนก้ อยู่ที่แม่หนูว่า ทำไปแล้วพ่อหนูจะกลับมาเป็นคนเดิมไหม