เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

เราไปติดต่อสถานกงสุลแคนาดาประจำจังหวัดเชียงใหม่  แต่เจ้าหน้าที่ของกงสุลให้บริการที่แย่มาก  ไม่สนใจผู้มาติดต่อ  ใครพอจะทราบมั่งว่าเจ้าหน้าที่เหล่านี้  ใครเป็นคนแต่งตั้ง  ในเมื่อเค้ามีหน้าที่ให้ข้อมูล  แต่กลับไม่สนใจและไม่ให้ความสำคัญกับผู้ที่มาติดต่อที่เป็นคนไทย  เค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกัน  ทีกับฝรั่งก็คุยดี  เหมือนกับดูถูกคนชาติเดียวกัน 

มณีจันทร์
ความเห็นที่ 1
มณีจันทร์

ตามที่ ลุง ป 6 บอกนั่นล่ะคะ ชัดเจนที่สุด คุณเหยียบอยู่ในแผ่นดินของประเทศเค้าๆ เป็นเจ้าของบ้าน ย่อมจะทำอย่างไรกับแขกผู้มาเยือนก็ได้ ไม่พอใจ ก้อย่าไปเข้าบ้านเค้าสิคะ

มาลัยมะลิสด
ความเห็นที่ 2
มาลัยมะลิสด

คุณจขกทคะสถานฑูตไหนก็คือๆกันแหละค่า เวลาไปสถานฑูตก็ควรแต่งกายให้สุภาพค่ะ เพราะเครื่องแต่งกายจะเป็นสิ่งแรกที่บ่งบอกความเป็นตัวคุณ ไม่ได้อคตินะคะ เพราะเคยเจอคนไปขอวีซ่าแต่แต่งตัวโป๊มาก มันบ่งบอกว่าเธอเป็นอย่างไร ทำอาชีพอะไร (ส่วนมากเค้ามักมองหญิงไทยค่อนข้างจะลบอยู่แล้วนะคะ
และเจ้าหน้าที่พวกนี้มักจะแอ๊คอยู่โดยเฉพาะกับคนไทย ไม่รู้เป็นไรเหมือนกันน่ะ เค้าคิดว่ายังไงเราก็ต้องง้อเค้ามั้ง

pick
ความเห็นที่ 3
pick

ทำไงถึงจะผ่านได้ครับ คือแฟนจะไปเรียนต่ออ่ะ ขนาดที่แคนาดาส่งหนังสือรับรองว่าเข้าเรียนได้เเล้ว ลงทะเบียนเเล้วมันยังไม่ให้ไปเลย ผมล่ะเซ็งเลย ใครก้ได้ช่วยแนะนำได้มั้ยครับ คือแฟนยื่นเรื่องที่ สถานฑูตแคนาดาที่ กทม น่ะครับ

patiparn_pick@hotmail.com

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ