ที่บ้านน้ำซึมลงจรงจุดที่เป็นห้องน้ำชั้น 2 แนะนำทีครับ

คือเราซื้อบ้านมาได้ 4-5 ปีแล้วเพิ่งสักเกตุว่ามีน้ำซึมตรงฝ้าตรงแถวๆจุดตรงกับห้องน้ำชั้น 2 พอดี

มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ความเห็นที่ 1
Arrna

เป็นอาการปกติที่เจอบ่อยๆของหน้าฝนครับ

แนะนำให้ลองเอากันซิเมนต์กันซืม ของจระเข้มาทาบริเวณที่ซึมครับ

ความเห็นที่ 2
chaychai

หาซื้อสีโป๊วหลังคาก็ได้นะ ลองดูสาเหตุอาจจะมาจากหลังคาแตก รั่ว ซึมได้ ที่บ้านเป็นบ่อยๆ โดยเฉพาะฝนแรงๆ นี่มาประจำเลย ต้องคอยสังเกตหลังคาด้วยนะครับ

ความเห็นที่ 3
Moomayzza

ลองสังเกตุจุดซ฿มแล้วหาพวกซีเมนท์กันซึมมาทาบริเวณนั้น

ความเห็นที่ 4
นู๋เจี้ยบ

ถ้าไม่อยากรื้อให้เอาจระเข้เฟล็กซ์ชิลด์ มาทาทับไว้ก่อนครับ

แล้วค่อยปูกระเบี้ยงทับตัวจระเข้เฟล็กซ์ชิลด์ อีกทีได้เลยตัวนี้เป็นแบบทาทับกระเบี้ยงเดิมได้เลยครับ

ความเห็นที่ 5
นู๋เจี้ยบ

เอาตัวนี้ทาดาดฟ้าดูครับ