สอบถามครับจะทำอ่างสี่เหลี่ยนสำหรับอาบน้ำในบ้าน แนะนำทีครับ

คือผมซื้อบ้านใหม่อยู่มาได้ 2-3 ปีแล้วพ่อผมมาอาศัยอยู๋ด้วยท่านไม่ชอบอาบน้ำฝักบัว

ถังเก็บน้ำก็เตี้ยเกินเพราะต้องก้อมเยอะ เลยจะทำอ่างเก็บน้ำเหมือนสมัยบ้านเก่า

ก่อติดกำแพงในห้องน้ำและปูกระเบี้ยงงเอามีวิธีไหนที่ป้องกันไม่ให้มันซึมเข้าตัวบ้านได้บ้างครับ

ความเห็นที่ 1
เม่าคุง

ถ้าก่อติดกำแพงยังไงก็ซึมครับเพราะกันซึมมันแต่ฉาบหน้าในเนื้อไม่มีสารกันซึมครับ

จะช้าจะเร็วยังไงก็ซึมครับ

ความเห็นที่ 2
NaeyQQ

ต้องก่อแยกครับไม่งั้นซึมแนะนำให้สร้างแยกครับ

ใช้กันซึมแบบน้ำผสมกับปูนทุกขั้นตอนครับ

และซ้ำด้วยกันซึมสำเร็จรูปอีกทีลองดูตัวนี้่ครับ

ความเห็นที่ 3
KaoRukTuaAng

ทำตามความเห็นบนบอก ส่วนกันซึมแนะนำใช้จระเข้เฟล็กซ์ชิลด์ ครับ

ตัวนี้เลย