ปรึกษาทีครับ มีเหตุต้องใช้เงิน มีบ้านที่สามารถเอาไปค้ำได้ เลือกธนาคารอะไรดี

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ อยากน้ำบ้านไปค้ำกับธนาคาร มีธนาคารไหนที่แนะนำเป็นพิเศษรึเปล่า

ความเห็นที่ 1
lalicream

ธนาคารอะไรก็ได้ตามที่ตัวเองสะดวก หยิบสมุดบัญชีตัวเองมา ถ้าเป็นแบงค์ไหนก็ไปลองแบงค์นั้นก่อน

ความเห็นที่ 2
kumkhun987

บางทีถ้าเราประวัติดี ยิ่งผ่อนบ้านแบงค์นั้น บัญชีเงินเดือนแบงค์นั้นก็อาจจะง่ายขึ้นหน่อย ลองดูก่อนครับ มันแนะนำแบบตายตัวไม่ได้

ความเห็นที่ 3
aaaaaa2402

ขอเสริมเรื่องประกันด้วยนะคะ อ่านรายละเอียดให้ดี บางทีสามารถยกเลิกได้

ความเห็นที่ 4
kitcharscw

ธนชาติกับ uob ครับ แนะนำดี ได้ค่อนข้างไวหน่อย

ความเห็นที่ 5
keddcc

ถ้ามีเวลาซักวัน ลองยื่นๆไปก่อนพร้อมๆกัน จะได้รู้ว่าธนาคารไหน ให้เรทอะไรมาด้วย แล้วเดี๋ยวค่อยตัดสินใจ ไม่ต้องรีบ

ความเห็นที่ 6
yayayarin

เรทเปลี่ยนอยู่ตลอดเวลา ขึ้นอยู่กับธนาคาร ส่วนใหญ่ทีเห็นดอกดี จะวิ่งอยู่แถวๆ scb uob ออมสิน ธนชาติ