บ้านมีเด็กเล็กติดมุ้งลวดแบบไหนดีครับ

บ้านหลังใหม่ของผมยังไม่มีมุ้งลวดครับ เลยว่าจะหาเข้าไปติดก่อนจะย้ายเข้าไปอยู่ แต่อยากรู้ว่าบ้านที่มีเด็กเล็กเพิ่งหัดเดินแบบบ้านผมเนี่ย มันควรติดมุ้งลวดแบบไหน มีพี่ที่ทำงานเคยเล่าให้ฟังว่าลูกเค้าเคยไปเล่นซนแถวประตูแล้วมุ้งลวดมันหลุดออกมาโดนแขนเด็กเป็นแผล ก็เลยคิดว่าแบบนี้คงไม่ดีแน่ เพราะลูกผมมันซนมากจริงๆ ติดไปคงไม่รอดแน่ๆ ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ ว่าในกรณีแบบนี้ควรติดมุ้งลวดแบบไหนดี หรือ มีเจ้าไหนที่เก่งๆ ดีๆ น่าสนใจแนะนำได้เลยนะครับ

ความเห็นที่ 1
likhitstory

บ้านผมติดของมุ้งลวด vr-pro ที่นี่เค้าจะมีเซลล์คอยแนะนำครับ ว่าส่วนไหนควรติดแบบไหน บ้านผมก็มีเด็กเล็กเหมือนกัน อย่างตรงบานประตูเนี่ยเค้าจะเปลี่ยนเป็นแผ่นอะคริลิคใสแทน ส่วนข้างบนยังเป็นมุ้งลวดอยู่เหมือนเดิม ก็สะดวกดีครับ ไม่ต้องคอยมานั่งระวังอยู่ อีกอย่างมุ้งลวดของเจ้านี้ค่อนข้างทนทาน ผมใช้มา2ปีแล้ว ยังไม่มีตรงไหนหลุดหรือมีปัญหาให้เห็นเลย

ความเห็นที่ 2
dangblue

ราคาเป็นยังไงครับเจ้านี้ มีข้อมูลให้ดูไหมครับ

ความเห็นที่ 4
nansy

เปลี่ยนเป็นติดแบบทึบแทน หรือ แบบความเห็นอื่นแนะนำก็ดีนะคะ เป็นอะครีลิคใสก็เข้าท่าดี ^^