ชั้นลอยที่บ้านเรามีน้ำซึมคะซ่อมยังไงดีคะ

พอดีที่บ้านเราหลังคาเป็นชั้นลอยแบบขึ้นไปได้ค่ะ

ช่วงนี้ฝนตกหนักสังเหตุเห็นรอยซึมลงมาชั้น 3 ที่เป็นห้องนอนเราแบบนี้

ซ่อมยังไงดีคะ ไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้เท่าไร

ความเห็นที่ 1
Moomayzza

ลองไล่ๆที่รั่วดูค่ะ ถ้าให้ดีลองให้ช่างมาทำเลยค่ะ น่าจะต้องลงซีเมนต์กันซึมใหม่

ความเห็นที่ 2
Saradaa

ลองซื้อกันซึมมาลงเองเลยครับผสมตามข้างถูงเลยครับ

แล้วเททั้งดาดฟ้าเลยสัก 2 รอบจะไม่ซึมแล้ว

ความเห็นที่ 3
Yossuk

ซื้อถุงนี้มาผสมตามข้างถุงแล้วเทให้ทั่วรับรองหายครับ

ความเห็นที่ 4
KaoRukTuaAng

ต้องดูครับว่ารั่วตรงไหนเข้ากลางหรือมุมแล้วลงกันซึมตรงนั้นครับ

ลองๆไล่ดูครับ