อยากได้สีบ้านใหม่ที่กันความร้อนกันเชื้อราด้วยแนะนำทีครับ

พอดีที่บ้านเคยมีประสบการณ์มีเชื้อราขึ้นที่บ้านช่วงฝนตกหนักๆน้ำสาดเข้ามาขังประจำเข็ดครับ ตอนนี้อยากทาสีใหม่แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกยี่ห้อไหนดี แต่อยากให้เน้นกันแดด สีทนไม่หลุดง่ายครับ

ความเห็นที่ 1
Maynemee

สนใจคำถามนี้อยากรู้เหมือนกันเลยค่ะ ว่าแต่สีกันความร้อนนี้มันแตกต่างกับสีทั่วไปมากมั๊ยคะ คือเราก็สนใจค่ะ เพราะบ้านตอนนี้ร้อนมากเลยค่ะ

ความเห็นที่ 2
nobmano

ขอตอบทั้งจขกท.และคห.1 นะครับ จากประสบการณ์ต่างกันนะครับสีกันความร้อนช่วยลดความร้อนบ้านได้มากถึง3องศาเห็นเหมือนไม่เยอะแต่พอช่วงพีคๆร้อนๆแบบเดือนมีค.นี้รู้เลยนะครับว่ามันต่างกัน คือผมใช้สีกันความร้อนอยู่ออกว่าอยู่ในบ้านไม่ร้อนมากออกมาข้างนอกบ้านนี้เกือบตายครับร้อนจริง

ความเห็นที่ 3
cpinky

แนะนำ Beger Cool ค่ะ สามีเราซื้อมาทาอยู่ค่ะ เพราะตัวนี้เขามีเซรามิกกันร้อนซึ่งกันทั้งความร้อนยูวีได้ค่ะ สีทนด้วยค่ะ รู้สึกตอนนี้เขาจะเป็นแบรนด์เดียวทีกันได้ทั้งความร้อนและยูวีนะคะ

ความเห็นที่ 4
Mana Del Rey

โหวสนใจเบเยอร์คูลอ่ะ กันยูวีได้ด้วยปกติไม่ค่อยเจอเจ้าไหนกันยูวีได้นะคะ 555+ อย่างน้อยก็มโนว่าดำน้อยลงถ้าอยู่ในบ้าน