ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ

วันนี้เรามีโอกาสแวะไปทำธูระในตัว จ.ฉะเชิงเทรา แวป ไปตอนพักเที่ยง

แล้วรถเราก็เสีย โทรหา 1133 เค้าก็ให้เบอร์ตำรวจกรมทางหลวง เราก็โทร

แจ้ง หลังจากนั้นซักพัก ตำรวจทั้ง 3 ท่านก็ขับรถ มาถึงจุดเกิดเหตุ แล้วก็ถามไถ่

อาการ จากนั้นก็ไปตามช่างซ่อมรถมาให้

เราโชคดีที่วันนี้มีเพื่อนไปด้วย แล้วก็โชคดี 2 ชั้น ที่มีตำรวจดีๆทั้ง3 ท่านมาช่วยเหลือ   เราอยากบอกว่า ตำรวจดีๆที่คอยช่วยเหลือประชาชนก็ยังมีอยู่นะคะ

ขอบคุณ คุณตำรวจ ทั้ง 3 ท่าน ของกรมตำรวจทางหลวง ฉะเชิงเทรา ค่ะ