ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

อยากทราบว่าภายหลังติดแก๊ส รถมีปัญหาอะไรมั้ย และถ้าไม่มีปัญหา ช่วยแนะนำร้านที่รับติดหน่อย
ชะตากรรม
ความเห็นที่ 1
ชะตากรรม

รถยนต์มันถูกออกแบบมาให้ใช้กับน้ำมันนะครับ

ที่ไปติดแก๊สน่ะ เอาไว้ใช้สลับ กับ น้ำมันบ้าง

มีประเทศใหน ใช้แก๊สแบบไทยบ้าง คุณคิดดูสิ
ไม่มีหรอกครับ บริษัทที่ผลิตรถยนต์มันยังไม่ Confirm
เลยว่า รถของเค้าใช้กับแก๊สแล้วไม่มีปัญหา

วิริยะ
ความเห็นที่ 2
วิริยะ

ตอนนี้เห็นมี เซฟโรเลต นะ ที่ติดตั้งก๊าซ NGV มาจากศูนย์เลย ซึ่งตอนนี้มี ปตท. ผูกขาดอยู่เจ้าเดียว ซึ่งก็ไม่พอต่อความต้องการของผู้ใช้เท่าไร

ส่วนผมใช้รถโตโยต้า ครับ ติด LPG ใช้มาปีเศษๆ แล้ว ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ติดระบบดูด ตอนนั้นติดมา หมื่นหก ที่แพง เพราะว่า ติดใต้ท้องรถ ซึ่งลำบากกว่า ติดหลังรถแบบซีดาน มาก ทำให้เหลือพื้นที่ใช้สอยด้านหลังมากกว่า เหมาะสำหรับ รถ 5 ประตู แบบ CRV
ร้านที่ติด ก็ อยู่แถวๆแยก เมืองปทุมธานี เลี้ยวไปทางรังสิต อยู่ตรงข้ามกับปั๊ม ปตท . ชื่อร้านศักดิ์แก๊ซ ครับ ร้านนี้ ติดใช้ได้เลย ลูกค้าเยอะ ต้องจองคิวล่วงหน้า ตรวจเช็คฟรี
พอดี เพื่อนในคลับรถแนะนำให้มาติดร้านนี้ เรื่องแบบนี้มันอาศัยปากต่อปากอะครับ ติดกับร้านที่ติดบ่อยๆไว้ใจได้ดีกว่า ร้านที่ไม่ชำนาญ ผิดพลาดขึ้นมา ไฟลุกท่วมรถได้
ขนาดผมอยู่จังหวัดเพชรบุรี ยังวิ่งขึ้นมา ติดถึงปทุมเลย ขามาวิ่งน้ำมัน ขากลับวิ่งแก๊ซ แถมขากลับหลงอีกตะหาก

Hancock
ความเห็นที่ 3
Hancock

อย่าให้สื่อ..กำหนดชีวิตครับ..คุณมีเงินซื้อ crv ทำไมจะไปติดแก็สครับ มันไม่เข้ากันครับ.ใช้น้ำมันไปเถอะครับ...

อยากให้ดูนะครับว่าน้ำมัน50บาทต่อ1ลิตรมันไม่ได้แพงสำหรับคนมีเงินซื้อรถแพงๆเลย....เช่นคุณมีรถHummer คันหนึ่ง วิ่ง 4โล ต่อ ลิตร...แล้วทำไม???? คุณซื้อรถ Hummer มา คันละ 6ล้าน...ต่อให้เติมน้ำมัน ลิตรละ60บาท เดือนละ 10,000บาท เติมไปเถอะครับ 70ปี เหรือ 25,550 วัน คุณเพิ่งเสียเงินเท่ากับรถHummer คันเดียวอง......แก๊สมันสำหรับคนซื้อรถคันละ 5หมื่นบาทครับ.

ืn
ความเห็นที่ 4
ืn

คห.1 กับ 3 ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ...

เข้าไปค้นคว้าดูมั่งนะครับตอนนี้เค้ากำลังใช้เปล่าเติมแทนน้ำมันได้แล้วนะครับ ....

ส่วน crv ที่ว่านี่ คุณจะติดก็ติดได้เลย ไม่ต้องกลัวเลยครับ... แต่ จะเป็น ngv หรือว่า lpg

lpg จะแยกเป็นระบบดูด กับ หัวฉีดอีก

ส่วนถายหลังติดแก๊สแล้วนี่ก็เช็คระบบเครื่องยนต์ตามปกติ อย่าปล่อยให้เสื่อมจะมากเกิน

ที่สำคัญมั่นดูแลตรงปั๊มติ๊กกับสายน้ำมันเบนซินแค่นั้นครับ ..

beejungka
ความเห็นที่ 6
beejungka

คือรถ CRVปี 2003 คันเก่า พี่ชายเอาไปติดแก๊ส มาคะ ใช้แรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไร ปรากฎพ่อใช้ไปได้เกือบปีนะตอนนี้ ก็มีปัญหา start เครื่องยนต์ไม่ค่อยจะติด
ล่าสุด เพิ่งออกCRVตัวใหม่มา อยากจะบอกว่า ก็ไม่ค่อยกินน้ำมันนะคะ เลยไม่แนะนำให้ไปติดแก๊สเท่าไหร่
เพราะส่วนตัวเป็นคนที่คิดว่ารถที่มาจากบริษัท เค้า design มาแล้ว
แต่ก็ขึ้นอยู่กับ ดุลย์พินิจของแต่ละคนนะคะ เพียงแต่มาแบ่งปันประสบการณ์คะ

ฉาย
ความเห็นที่ 7
ฉาย

คห.1 คุณชะตากรรม คุณไม่รู้เลยเหรอ มีหลายประเทศที่ใช้แก้ส โดยเฉพาะประเทศอิตาลี ประเทศที่แพ้สงครามโลก เค้าโดนประเทศที่ชนะเอาทรัพยากรไปใช้ เค้าหันมาใช้แก้ส เพื่อประหยัดการใช้น้ำมัน... ถังแก้สทีใช้ที่มีมาตรฐานยอมรับได้..ควรมาจากอิตาลี

เศรษฐีประหยัด
ความเห็นที่ 8
เศรษฐีประหยัด

ติดแก๊สใช้ไปเลยครับ..ของผมCRVปี2004ยังติดแค่15000บาทใช้มาจนปี2008แล้ว..ไม่เห็นเป็นไรเลย...พังช่างเม่งมันเหาะครับซื้อใหม่ รถยนต์นะครับทนทุกรุ่นแหละ..เขาทำจากเหล็กกล้าทุกคันเครื่องยนต์นะ...อยากทำไรก็ทำไปเลยครับ..ไม่ต้องซีเรียจ...ไม่ต้องโง่ไปเชื่อใครหรอก..ตัวเราเองคิดเองดีที่สุด...ประหยัดไว้..เอาเงินไปให้ลูกกินหนมดีกว่าครับ...อย่างโง่กันมาก...