*********สูตรการทำปลาส้ม*****************

วันนี้เรามาแนะนำการทำปลาส้มแสนอร่อยกัน ใครมีสูตรเด็ดอะไรแนะนำมาได้นะคะ

ปลาส้ม คือ อาหารที่ทำด้วยปลาเป็นตัวๆ หรือเป็นชิ้นๆ ผสมกับข้าวสุกและเกลือ แล้วหมักจนมีรสเปรี้ยว และมีกลิ่นหอมที่เกิดจากขบวนการหมักโดยเชื้อจุลินทรีย์ที่สร้างกรดแลคติค ปลาที่นิยมใช้ในการทำปลาส้มคือ ปลาตะเพียน ปลาสวาย ปลาเทโพ และปลาสร้อย แม่บ้านต่างแดนคนนี้หาได้ดีที่สุดก็แค่ปลานิลค่ะ
เครื่องปรุง

◊ ปลานิล ๑ ตัว
◊ เกลือ ๑ ช้อนโต๊ะ
◊ ข้าวสวย ๑ ถ้วย
◊ กระเทียม ๕-๖ กลีบ
◊ แป้งข้าวจ้าว ๑ ช้อนโต๊ะ
◊ น้ำเปล่า
◊ ถุงพลาสติก ภาชนะเคลือบ หรือพลาสติกพร้อมฝาปิด ที่ใหญ่พอใส่ปลาทั้งตัวได้

ความเห็นที่ 1
-CooLy-

ทำไมช่วงนี้มีแต่กระทู้ของกินทั้งนั้นเลยอ่ะ
หิวนะเนี้ยะ

ความเห็นที่ 2
santamornica

กระทู้คุณลีซอบุ๋มมาแล้วฮิๆๆๆ ทำเสร็จเมื่อไหร่เอามาให้ชิมด้วยนะค่ะ หุๆๆๆ

ความเห็นที่ 3
NooBua

ถึง คห.9
อันที่จริงใช้ปลาน้กจืดอะไรก็ได้ในการทำ
ไม่จำเป็นต้องเป็นปลาตะเพียน