ใครรู้ข้อมูลการเช่าพื้นที่ขายของในห้างบ้าง

เราสนใจจะขายเบเกอรี่  เค้ก  หรือขนมอื่นๆ  อยากจะเช่าที่ในห้างสรรพสินค้าต่างๆ  ที่กรุงเทพ  รู้มาว่าค่าเช่าที่แพงมาก และข้อผูกมัดเยอะ  ใครมีประสบการณ์เช่าที่ในห้างบ้าง  ช่วยแนะนำหน่อยว่าดีหรือไม่
หนุ่มคันโยก
ความเห็นที่ 1
หนุ่มคันโยก

หาทำเลตามตลาดดีกว่า เบเกอรี่ถ้าไม่เจ๋งจริง ไม่มีแบรนที่แข็งแกร่ง ในห้างอาจรอดยากครับ
ค่าเช่าทับหัวตายก่อน คุณจะสังเกตุเห็นได้ว่า
ในห้างแทบจะไม่มีร้านเบเกอรี่เลย เว้นแต่แบรนดังๆ
เช่น เอสแอนพี ยามาซากิ กาโต้ อานตี้แอน พวกนี้อยู่ได้เพราะคนนิยม ถ้าโนเนมล่ะ...หึๆๆ

345
ความเห็นที่ 3
345

ขายในละแวกบ้านคุณก่อนดีกว่านะ

เห็นด้วยกับ คห 1

วิริยะ
ความเห็นที่ 4
วิริยะ

ในห้าง ค่าทีก็หลักหมื่นขึ้น คนอาจเยอะจริง แต่เค้าก็นิยมเป็นแบรนด์ไป
อาจจะขายได้เท่าไร ค่าที่กินหมด หาทำเลแหล่งชุมชนดีกว่านะ

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 5
น้ำเงาะ

ขายแถวไหนโพสบอกด้วยนะ กุจะอุดหนุน ขอพายไก่อร่อยๆนะ กุชอบแดรก อ้อ.. คนขายขอนมโตๆด้วยละ

ป่านป่วน
ความเห็นที่ 6
ป่านป่วน

อย่างที่ใครๆบอกอ่า ขายพวกอาหารตามห้างอาจไม่รุ่ง
แต่ว่าเราไปเดินที่เซนทรัลลาดพร้าวคนเค้าย้ายออกไปมากแล้วเพราะตอนแรกจะปิดซ่อม แต่เกิดปัญหา(เนอะ)เซนทรัลลาดก้อเลยต้องเลื่อนซ่อมเปิดต่อไปอีกเป็นปี โอกาสนี้เราว่าคุณลองรีบเข้าไปติดต่อดูสิ เพราะเราเห็นมีร้านว่างมากมาย ไม่เห็นว่าร้านเก่าจะย้ายกลับมา อาจจะเป็นโอกาสดีให้คุณไปเปิดตัวก้อได้ อร่อย สะอาด ลูกค้ามาเองค่ะ

สุลต่านก็องโต้
ความเห็นที่ 7
สุลต่านก็องโต้

ตาม คห.1 และ 4 เลยครับ

ทำแทบตาย เจ๊ากับค่าที่ เผลอๆ ต้องหาเงินนอกมาโปะ ถ้าเดือนไหนขายไม่ดี

จขกท
ความเห็นที่ 8
จขกท

ถ้าเป็นยี่ห้อ puff&pie น่าสนใจไหมคะ เห็นเขารับตัวแทนจำหน่ายอยู่

AJ
ความเห็นที่ 9
AJ

ขึ้นกับขนาดพื้นที่แล้วก็ไปขายในห้างอะไรครับ
ราคามันจะวิ่งตามขนาดพื้นที่แล้วก็ความดังความนิยมแล้วก็จำนวนคนที่มาห้างนั้นๆครับ
ส่วนมากบูทจะมีขนาด2X2 เมตรครับ

หนุ่มคันโยก
ความเห็นที่ 10
หนุ่มคันโยก

PUFF&PIE อาจพอไหวครับ ต้องดูทำเล+กำลังซื้อของคนด้วยนะครับ PUFF&PIE ควรอยู่ในห้างที่ไฮโซมากเช่นพาราก้อน สยาม สีลม ประมาณนี้ แต่ทางที่ดี ถ้าอยากขายอาหาร ให้ขายอาหารประเภทจานหลักดีกว่าครับ เบเกอรี่มันจานรอง คนอาจซื้อหรือไม่ซ้อ หากเป็นข้าวเนี่ย คนหิวยังไงมันก็กิน แล้วค่อยไปสู้ราคากันในห้างอีกที