แอบเลี้ยงวัว ในหอพัก ผิดกฎหมายไหมครับ

ตอนนี้ในห้องพักผมแอบเอาลูกวัวมาเลี้ยงไว้ครับ เจ้าของหอไม่รู้เพราะแอบเอาเข้ามาตอนกลางคืนครับ ผมให้มันอยู่ที่ระเบียงห้องครับ ผูกเชือกไว้ ลูกวัวตัวนี้ผมเอามาจากต่างจังหวัดบ้านเกิดครับ ถ้าเกิดมันตัวโตกว่านี้จะทำไงดีครับ กลัวเจ้าของหอจับได้ เพราะหอผมเค้าห้ามเลี้ยงสัตว์ ตอนวัวมันร้องกลางคืนเคยมีข้างห้องเคาะประตูถาม ผมโกหกไปว่าผมกำลังเปิดสารคดีเกี่ยวกับวัวครับ แต่หลังจากนี้ผมกลัวคนสงสัยมากขึ้นครับ ช่วยแนะนำหน่อย ผมควรทำยังไงดี
ความเห็นที่ 1
เทพอ้อมกอดดุ

ถ้าหอ ไม่ตั้งกฎไว้ เขาคงไม่แจ้งความ ก็คงไม่ผิดกฎหมาย

ความเห็นที่ 2
songiggs@united

เอากลับบ้านนอกด่วนเลยครับ ถ้าโดนจับได้คงโดนไล่ไม่ให้พัก แถมคงไม่มีหอพักไหนจะรับคุณเข้าพักแน่ถ้ายังเลี้ยงวัวอยู่

ความเห็นที่ 3
Mr.1860

ไม่มีกฏข้อไหน ห้ามเลี้ยงวัวในหอพักครับ เลี้ยงได้

ความเห็นที่ 4
Tokyo_Santa

ชำแหละซะสิ แล้วใส่ตู้เย็นไว้ แล้วก็ไปซื้อเครื่องต้มยำ ยากตรงไหน ?

ความเห็นที่ 5
strangely_weird

ขำจนน้ำตาไหล เช็ดเม็ดเอ๊ย เลี้ยงเป็ด เลี้ยงไก่ เลี้ยงหนูแฮมสเตอร์ ชั้นจะไม่ว่าเลยซักคำ นี่วัว! วัวนะ ไม่ใช่แมว มันโตขึ้นมา จะทำไง ระเบียงจะเอาอยู่เหรอ แล้วจะไปหาหญ้าให้มันกินได้เยอะๆจากไหน แล้วเวลามันหิว มันก็ต้องร้อง มออออออออออออ วัวน่ะ เสียงประมาณ 80 เดซิเบล ดังไปทั่วราชอาณาจักร โอย ตายๆๆๆๆๆๆ กุไม่อยากคิด ไม่อยากคิดจริงๆ ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทางออก: เอาวัวกลับบ้านนอกซะ สงสารมัน พี่ขอร้อง น้องเอากลับไม่ได้ เดี๋ยวพี่จะรับเลี้ยงต่อค่ะ บ้านพี่มีอาณาบริเวณ พอดีรวย

ความเห็นที่ 6
BE52

เออ!ฮาดีว่ะ วันหลังเอาช้างมาเลี้้ยงสักสองตัวนะ

ความเห็นที่ 7
santamornica

ทำไปได้ เลี้ยงอะไรไม่เลี้ยงดันเลี้ยงวัว ไม่รู้จะ้ร้องไห้หรือหัวเราะดีเนี่ย

ขอแนะนำ จขกท. ว่าให้รีบเอาน้องวันกลับบ้านนอกด่วน ก่อนที่เจ้าของตึกจะเอาน้องวัวไปทำต้มยำ

ความเห็นที่ 8
sixteennu

จริงเหรอ ไม่เชื่ออ่ะ.............แล้วตอนเอามา เอามายังงัย ใส่กระเป๋าเหรอ?

ความเห็นที่ 9
Armnoi คอยรัก

กร๊ากกกกกกก

กุฮาว่ะ คนมองทั้งoffice

สุดยอดนับถือท่านเจ้าของกระทู้

กร๊ากกกกกกกกกก

ความเห็นที่ 10
ธิดาปลาทู

แล้วไปไง มาไง ถึงเอาวัว มาเลี้ยงล่ะ เธอ 555555
ปล.กำลังเครียดพอดี ขอบคุณมากที่ทำให้ฮา..