ความเห็นที่ 1
เฮอ เฮอ

ชั่วโมงนี้ ท่าเทียบที่ราคาเท่ากัน ซัมซุงสถานเดียว

ความเห็นที่ 2
เทเรซา

ไม่รู้อันไหนดีกว่ากัน เอาเป็นว่าถ้าอยากได้ยี่ห้อไหน แนะนำเลือกให้ดี ๆ ก่อน

แต่ถ้าจะให้ตัวเองเลือก ผมเลือกซัมซุงคับ

ความเห็นที่ 3
เหยี่ยว ถลาลม

DAIMOND..

จะยี่สิบปีละ.

รีโมทยื เสียไป สองอันละ..

ยังดูดี...อยู่เลย..

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6

.......ไม่ทราบครับว่ายี่ห้อไหนดีและทนกว่ากัน
แต่ผมเห็นคนใช้ซัมซุงมากกว่าแอลจีแน่นอน
จอมอนิเตอร์ของคอมนี่ผมก็ใช้ซัมซุงรุ่นใหม่ 8000 กว่าบาท
รับทีวีได้ด้วยภาพชัดเจนเป็นธรรมชาติสวยงามใส่หนวดกุ้งเข้าไปก็พอ
ขอแนะนำซัมซุงครับ

ความเห็นที่ 5
เจ๊

ใช้จอคอมฯอยู่ เพราะคนแนะนำว่าตังไม่พอซื้อโซนี่ ก็ให้ใช้ซัมซุง เพราะมันทนดีสีสวยใช้ได้ ส่วนแอลจีก็พอได้นะเคยซื้อเครื่องแบบจอธรรมดามาใส่เล่นกับเพล2ให้ลูกเล่นเกมส์ก็ทนอ่ะตอนนี้ยังไม่เสียเลย

ที่ดูว่าคนใช้LGเยอะกว่าก็อาจจะเป็นที่ราคาถูกกว่าด้วย ถ้าจะซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้า ขอเตือนหน่อยว่าอย่าซื้อตามห้าง M... B... T... (ปายเดาเอาเอง) รู้สึกว่าของที่จากห้างเหล่านี้เจ๊งเร็วจริงๆ

ความเห็นที่ 6
ขาหนีบ

ซัมซุงห่วย ไม่พังเร็วนะครับ มันเสื่อมง่าย เช่นใช้ๆไปสักปีกว่า หน้าจอจะมีสีม่วงๆขึ้น เขาเรียกหลอดฉายอะไรมันเนี่ย เสื่อม ผมใช้ซัมซุง2เครื่อง เห็นว่าถูกดี แม่J... แปปเดียวพัง ลองดูแอลจีครับ แต่อย่าไปสนของจีนมาก ใช้ๆไป มันร้อน เครื่องอ่ะ มันร้อนทำให้ห้องร้อนไปด้วยเลย

ความเห็นที่ 7
พ่อลุง ป.6

ของเกาหลีห่วยยทั้งคู่ ซื้อไปก้เสียเงินเปล่า ต้องของธานินท์สิ ดีสุด

ความเห็นที่ 8
amai

แนะนำ LG ค่ะ ทนกว่า และเป็นผู้นำในตลาด แต่ถ้าจะเทียบราคาก็พอๆ กันนะ (แต่ความจริงไม่แนะนำของเกาหลี....)

ความเห็นที่ 9
น้องเหน่ยเหนย2010

อีนังน้ำตาลทราย..จะต้องหรู เลิศ เชิด ปลวก! ตลอดงานเจ้าค่ะ อีนังนี่จะดูหนังโป๊แล้วเบ็ดทั้งที ต้องทีวีLEDขนาด42นิ้ว(พบเห็นมันได้หน้าจอร้านขายเครื่องไฟฟ้าตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป)เท่านั้นเจ้าค่ะ!

ความเห็นที่ 10
มะพร้าว

ใช้ LG อยู่ จะว่าทนมันก็ทนนะเครื่องเก่าที่พังไป(ไม่มีอะไหล่เปลี่ยน)ก็สิบกว่าปี ตัวล่าสุดนี่ก็ห้าปีแล้ว

ข้อเสียของมันเท่าที่เราเจอคือ พอตกรุ่นไปพักใหญ่ๆ (สักสิบปีมั้ง)อะไหล่ จะไม่มีแล้ว มีโซนี่เก่าเครื่องนึง ยี่สิบปีแล้ว อะไหล่ยังมี แต่จอเสียเปลี่ยนจอมันแพงเลยซื้อใหม่ดีกว่า

และน่ารำคาญที่สุด คือ เรื่องรีโมท ถ้าหารีโมทไม่เจอละก็ แทบไม่ต้องดู ปุ่มกดที่เครื่องน่ะ กดแล้วมันงงๆกว่าจะหาช่องได้แทบแย่

อีกอย่างคือ เครื่องตอบสนองต่อรีโมทช้ามาก กดไปแล้วกว่าจะเปลี่ยนช่องล่อไปสองสามวิฯได้มั้ง (อาจฟังดูไม่นานแต่เจอเองจะรู้สึก)ไปดูยี่ห้อดีๆสิกดปุ๊บเปลี่ยนปั๊บ