อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

ไม่ทราบว่าคุณเเม่ที่มีลูกครึ่งแล้วอยู่ต่างแดน หาซื้อวีซีดีเพลง สอนก.ไก่ข.ไข่ให้ลูกได้จากเวปไหนบ้างคะ?

พอดีเข้าไปเสิร์ทเจอเพลงก.ไก่ ข.ไข่ ในลิ้งค์

http://www.youtube.com/watch?v=mgHMjNs2XEw&feature=related

แต่ดิฉันอยากจะได้วีซีดีมาเล่นกับเครื่องเล่น เปิดให้ลูกดูทางโทรทัศน์ตั้งแต่เขายังเล็กๆ

จะได้เคยชินกับอักษรภาษาไทย

ถึงดิฉันจะมีลูกเป็นลูกครึ่ง แต่อยากจะเริ่มสอนให้เขาฟัง พูด ภาษาไทยได้

รบกวนคุณพ่อคุณแม่ต่างแดนที่มีประสบการณ์สอนภาษาไทยให้ลูกครึ่งที่อยู่ต่างแดน

แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ความเห็นที่ 1
ก็องโต้@ยูไนเต็ด

ลง บราวเซอร์ mozilla firefox แล้วติดตั้งโปรแกรมเสริมพวก add-on จำพวก ดาวน์โหลดวีดีโอ ติดตั้ง แค่นี้ก็ดูดไฟล์วีดีโอ ที่เป็นไฟล์แฟลชหน้าเวบได้หมด ครับ

ถ้าจะเอาไปเล่นในเครื่องเล่นเปิดกับ TV คงต้องแปลงไฟล์ที่รองรับกับเครื่องเล่นก่อน ส่วนใหญ่แล้ว ไฟล์แฟลชที่ดูดจากหน้าเวบจะเป็น นามสกุล .flv และ .mp4 ขั้นตอนนี้อาจจะยุ่งยาก

แนะนำให้หา external harddisk ที่เป็นจำพวก มัลติมีเดีย มาเก็บไฟล์ สามารถเอาไปเสียบต่อเล่นกับ tv รุ่นใหม่ๆได้เลย ครับ

ความเห็นที่ 2
ซีsexฉ่าาาย

...สงัสยจะมีความรักแล้วกระมังครับ....คุณ เหยี่ยว ถลาลม....

....สวัสดีครับคุณ " ขวดเก่า "

ความเห็นที่ 3
ซีsexฉ่าาาย

...เป็นชื่อล๊อคอินจากการสมัครสมาชิกเก่าครับคุณ " ขวดเก่า "

....นี่ผมก็ไปสมัครเข้าใหม่แล้วเอาชื่อ " ซีsexฉ่าย1 " คุณแอดมินฯ ยังไม่ส่งระหัสยืนยันไปที่เมล์ผมอีก...ว่าไงครับคุณ แอดมินฯ....?

ผมเคยสมัครโดยใช้ ซีsexฉ่าย ,ซีsexฉ่าาย ,ซีsexฉ่าาาย แต่จำได้ password เดียวคือ ซีsexฉ่าาาย ครับ....ฮะ ๆ ๆ