ถนนสายหฤโหด... ที่สุดใน กทม. ของคุณคือถนนสายใด

สำหรับคนที่ใช้ถนนอยู่เป็นประจำ   ช่วงนี้เข้าหน้าฝน  สภาพการจราจรขาเข้าขาออก ขาสั้น ขายาว  ไม่ว่าจะขาไหน ๆ พบกับสภาพรถติด ติดแหง๊ก ติดถาวร ติดอดทน  จขกท. ช่วงนี้ใช้อยู่เส้นทางแจ้งวัฒนะ   (ฮือ ๆ  ) ครางกันตั้งแต่เห็นชื่อถนนแล้วค่ะ ่ตรงช่วงบางเขนจนถึงเส้นปากเกร็ด ผ่านช่วงเซ็นทรัลแจ้งฯ ทั้ง ๆ ที่มีสะพานข้ามทางแยกตลอดสาย  แต่ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นเลย  ยิ่งเข้าช่วงฝนตก สภาพการจราจร ตายคากลางถนน  จอดมองตากันปริบ ๆ  ทั้งสองฝั่ง  กว่าจะหลุดไปได้  ก็หลาย ชม. หลุดไปได้หน่อยวิ่งไปทางเส้นสามัคคี  ไปเจอรถติด ติดจากแยกแคราย  ปลายแถวอยู่เกือบสนามบินน้ำ    o__O"

เส้นนี้ใช้ประจำ  รถติดมาก  ความรู้สึกหนักหนาของคนที่ใช้ชีวิตอยู่บนท้องถนน  เส้นอื่น ๆ ใน กทม. ช่วงนี้มีเส้นไหนที่โหดเหลือคณากว่านี้อีกไหมคะ  เลี่ยงได้จะได้เลี่ยง  

ความเห็นที่ 1
qvpop

สายหยุดค่ะ ไปไม่ได้เลย

ความเห็นที่ 2
prame9

ช่วงเร่งด่วนดูเหมือนมันจะเป็นถนนหฤโหด กันทั้งนั้น
ต่างคนก็ต่างที่จะรีบไปให้ถึงที่ทำงาน ขาดวินัย
ตอนเช้าตอนบ่าย ถนนที่มีโรงเรียนเยอะ ๆ
วันไหนรถเมล์ หรือรถบรรทุกเสีย ก็จะติดกันจนเป็นวงแหวน ตอนนนี คนที่อยู่แนวถนนรถไฟฟ้าสีม่วง ก็คงต้องหงุดหงิด เพราะพื้นที่ถนนมันหายไป
ช่วงนี้ถ้าไม่รีบก็นั่งรถเมล์แอร์ หาหนังสือไปด้วยซักเล่ม ก็เหมือนได้พัก

ความเห็นที่ 3
น้องเหน่ยเหนย2010

กระทู้นี้ตั้งไม่ตรงกับตัวตนของ จขกท. ขอปรับ10คะแนนเจ้าค่ะ!

ขอเปลี่ยนเป็น"ถนนสายเปลี่ยว...เสียวโดนฉุด"น่าจะตรงกับควมต้องการลึกๆของเจ๊ต้า(Tokyo_Santa)มากที่สุดนะคร๊า....

ความเห็นที่ 4
ซีsexฉ่าย1

...ถนนจากต้นทาง....ที่หัวใจ....ตลอดสาย...สู่เมืองนนท์ ครับ....

ความเห็นที่ 5
songiggs@united

วันๆอยู่แต่ในห้องสี่เหลี่ยมนั่งหาผัวตามเนตเสือกสะเออะมาอวดรู้ว่าถนนสายไหนสาหัสสุด อิฟาย

ความเห็นที่ 6
ผ่านมาบ่อยๆ

อยู่ยุดยาอ่ะคะ
แต่ไปกรุงเทพ อาทิตย์นึง 2-3 ครั้ง
ยุดยา รถไม่เยอะเหมือนกรุงเทพฯ
ก็เลยทำให้ กวา คิดว่า ...

กรุงเทพฯ ถนนเส้นไหน ก็น่ากัวววว ไปหมด ...
โดยเฉพาะพวกรถบัสเขียว ปอ. สามล้อ และแท็กซี่ ...

ความเห็นที่ 7
น้ำเงาะ

เอาไอ้เหิ๊ยเซนทรัลกับศูนย์ราชการออกไป จะดีขึ้นแน่นวล

ความเห็นที่ 8
Tokyo_Santa

อ๊า...จริงดิ ไม่ได้ไปดูเลย

เดี๋ยวต่อยเลย ซ้ำเติมหรอ ...

ล็อคคอต่อยๆๆๆๆ

ความเห็นที่ 9
Tokyo_Santa

ช่ายยยย ๆๆๆๆๆ

อย่าไปซีเรียสเลยค่ะ ถึงแม้เราไม่ใช่คนที่สวยที่สุดในบอร์ด แต่เรามีเสน่ห์ น่ารัก จิตใจดีงาม ร่าเริง ... คนดีก็งี้อะค่ะ