หากฝันว่าโดนงูเหลือมรัดขา หมายความว่าไงค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ  คืออยากรู้มากค่ะ  พอดีฝันเมื่อเช้านี้ตกใจมากเลย  ในฝันเจองูเหลือมตัวใหญ่สีเหลืองทอง  ตัวยาวใหญ่มากๆ  วิ่งไล่แล้วมารัดขาเรา รัดจนเราเดินไม่ได้  เราพยายามปัดตีมันให้หลุดแต่งูเหลือม ก็ไม่ยอมหลุด  รัดขาเราจนเรามีความรู้สึกเหมือนหายใจไม่ออก  แต่สุดท้ายก็ใช้ไม้ตีๆๆ และพยายามต่อสู้เอาไม้เขี่ยๆ       จนหลุดมาได้ใช้เวลานานมาก  เราก็วิ่งหนีงูก็ยังคงไล่ตามมา จนเราตกใจตื่นขึ้นมาเลย  ในฝันก็มีฝนตกพรำๆด้วย    ตกใจมากๆ กลัวด้วย มันเหมือนความรู้สึกจริงๆเลยค่ะ ตอนงูรัดนี้ มันแน่นมาก   รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ว่าฝันแบบนี้มันหมายความว่ายังไง  ดีหรือไม่ดียังไง    ขอแบบมีสาระนะค่ะ  จะขอบพระคุณมากค่ะ
ความเห็นที่ 1
senbe2

ดีนะรัดที่ขา....ถ้ารัดสูงขึ้มาอีกหน่อยล่ะก็
ไม่อยากจะคิด
ปล. อยากโดนรัดมั่งจัง

ความเห็นที่ 2
Schnitzel

แล้วถ้าฝันว่าโดนงูแกล่ะ หมายถึงอะไร
V
V

ความเห็นที่ 3
Schnitzel

*โดนงูฉก
จะจิ้ม คห.1 ซะหน่อย

ความเห็นที่ 4
Armnoi คอยรัก

งูมันเลื้อยขึ้นบนคานมารัดไม่ได้หรอกเจ๊
(ล้อเล่นน้า)
V
V
V
V

ความเห็นที่ 5
ตาวาว

เหอๆๆๆ คงจะเป็นตะคริวตอนหลับ

ความเห็นที่ 6
nurak16

งูเหลือม หรือ งูเกี้ยง

ความเห็นที่ 7
Tokyo_Santa

ถ้าแปล ตรง ๆ เลย ก็คือ คุณไปสาบานอะไรไว้ เจ้าที่มาทวงคำสัญญาค่ะ งูเหลือม เป็น สัญลักษณ์ของ เจ้าที่ยิ่งเป็นสีทอง หรืองูเผือกยิ่งชัดเจนค่ะ

ไปบนบาลศาลกล่าวอะไรไว้ แล้วหลงลืมหรือปล่อยปละละเลยไม่ทำตามสัญญาให้ไปแก้ค่ะ เค้ามาทวง ถ้างูรัดที่เป็นเนื้อคู่จะรัดช่วงหน้าอก หรือลำตัวค่ะ

ความเห็นที่ 8
Tokyo_Santa

อันนี้ ตามจริงค่ะ ไม่ได้เล่นมุก หรือเอาขำ ๆ อ้อ อาจจะหมายถึง ทุกข์ร้อนที่จะเข้ามาในบ้านด้วยค่ะ มีคนนำเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจมาให้

ความเห็นที่ 9
miyabi2

ตื่นแล้วให้ไปสถานเสาวภา สวนงูแจ้งว่าฝันมีงูมารัด
ขา ให้เจ้าหน้าที่มาจับงูด่วน เอ๋ง เอ๋ง

ความเห็นที่ 10
miyabi2

อะ ล้อเล่น เห็นคนอื่นตอบแบบมีสาระกันหมดแล้ว กลัวบอกไปเดี๋ยวก็ซ้ำคนอื่นเขา เอ๋งๆ