ทำไมโลโก้ 7-11 ตัว N ถึงเป็นตัวเล็ก.....-*-

ว่ากันด้วยเรื่องโลโก้ 7-11สังเกตุกันบ้างรึปล่าวว่าทำไม   โลโก้ เซเว่น อีเลเว่น ตัวอักษรภาษาอังกฤษ ทุกตัวเป็นตัวพิมพ์ใหญ่แต่ทำไม ตัว N ถึงเป็นตัวพิมพ์เล็กฝากถามผู้รู้ในเอ็มไทยด้วยนะเค๊อะ............  (ขอยืมโลโก้หน่อยนะคะ...-*-)
ความเห็นที่ 1
ดอกโมก โคกสมบูรณ์

ตัวเล็กมากกกกกกกกก เต็มจอเลย

นึกว่ากระทู้คุณถามเครื่องดื่มในเจเว่นภาคสาม

คนส่วนมากคิดว่าเพราะตัวเอ็นเล็กเหมือนแม่เหล็ก

คอยดูดเงินเข้าร้านตามหลักฮวงจุ้ย

แต่ความจริงคืออดีตประธานบริษัทเขาตั้งใจทำ

เพราะจะเป็นจุดสนใจ ไม่เป็นทางการเกินไป

ตัวใหญ่มันจะแข็งๆเป็นเหลี่ยมหมด ตัวเล็กทำให้

เบาสบายตาขึ้น (ถามผู้รู้กูเกิลมา)

ความเห็นที่ 2
ซัมวัน...

เอ่อ เอ่อ รูปใหญไปมั้ยค่ะ จอโน้ตบุ๊คพี่แค่ 14.1" เอง...รับไม่ได้

เคยได้ยินมาว่ามันเป็นความเชื่อเรื่องฮวงจุ้ย จึงใช้อักษร n ตัวเล็กเพราะมีรูปร่างคล้ายกับแม่เหล็กที่เป็นรูปเกือกม้า ทำหน้าที่ดูดเงินดูดทองเข้าร้าน นำโชคลาภความเจริญรุ่งเรืองต่าให้แก่กิจการ

ความเห็นที่ 3
FiMuRm

ขอภาพชัดๆหน่อย มองไม่ค่อยเห็น

ตาม คห.2 แหละครับ
เคยมีคนเอามาลงแล้วถึงเหตุผล

ความเห็นที่ 4
ขาหนีบ

สั๑ มึJได้ค่าโฆษณาเท่าไหร่ อิห่ า

ความเห็นที่ 5
หมัดเมา

คห.4 เค้าคงไม่ต้องจ้างมาโฆษณาหรอกครับ มีใครบ้างไม่รู้จักเซเว่น

ตามคห.2 ครับ

ความเห็นที่ 6
songiggs@united

คห.2 แล้วชื่อตัวเองมีตัว n เล็กมั้ย ทำไมดึงดูดเค้าดีจัง

ความเห็นที่ 7
ซัมวัน...

เงินจงมา เงินจงมา แบ้งค์ร้อย แบ้งค์ห้าร้อย แบ้งค์พัน
V
V
V

ความเห็นที่ 8
ปอมซัง

ขอภาพใหญ่ๆหน่อย รู้สึกจะเล็กไป

ความเห็นที่ 9
IIน้ำตาลทรายII

เค้าย่อแล้วนะ แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ความเห็นที่ 10
_MiNi_

รูปใหญ่มากกกก