ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ตรงข้ามบ้านเป็นคอนโด มีคนแก่มาเช่าอยู่ กับ หนุ่มคนหนึ่งมารู้ทีหลังว่าเป็นเด็กที่เค้าเอามาเลี้ยงตั้งแต่เล็ก ตอนแรกมาอยู่ก็ยังไม่มีอะไร แต่ตอนนี้ไอ้หนุ่มนั่นมันทะเลาะ กับคนแก่ที่เลี้ยงมันมา แล้วมันก็เอาข้าวของออกมาโยนทิ้งหน้าห้องที่มันอยู่ มีเสียงร้องของคนแก่ เคยมีคนแจ้งตำรวจ แต่ตำรวจมามันก็หยุดไม่ทำอะัไร

แต่ พอตำรวจไปมันก็ออกมากร่าง ตะโกนบอกว่าอย่างให้รู้นะว่าใครโทรไปแจ้ง วันนี้หนักกว่าทุกวันเริ่มตั้งแต่เช้าเลย พัดลมไปแล้ว 2 เครื่อง  ไม่มีใครทำอะไรได้เลย เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยว่า

เราควรทำอย่างไงดี

ความเห็นที่ 1
อ้อมกอด

ถ่าย ไว้ครับ ส่งเรื่องจริงผ่านจอ ช่อง 3 ,5 ,7 ,9 โลด

ความเห็นที่ 2
Mr.1860

แอบเอาก้อนหินปาหลังคามันสิ ปาบ่อยๆ ปาเรื่อยๆ มันทนไม่ได้เดวมันก็ย้ายออกไปเอง

ความเห็นที่ 3
ดอกโมก โคกสมบูรณ์

แจ้งมูลนิธิที่เกี่ยวข้องหรือตำรวจ แต่ต้องอธิบายบอก

เขาด้วย ลุ้นตามนะเนี่ยนึกว่ากระทู้ธรรมดาอย่างเคย

ความเห็นที่ 4
xLiverpool69x

ถ่าย คลิปครับ

แล้วส่งให้ช่อง 3 ดังแน่ครับ

ความเห็นที่ 5
senbe2

ไปขอเป็นลูกบุญธรรมของคนแก่คนนั้นสิ พอเป็นแล้วที่นี้อยากทำอะไรกับไอ้นั่นก็ทำไปเลย เพราะเกี่ยวกันแล้ว

ความเห็นที่ 6
NaughtyGirlz

อืมใช่ ต้องให้สังคมประนาม
v
v
v

ความเห็นที่ 7
NaughtyGirlz

555 ขอโทษคร้า จะบอกว่าความคิดเหมือน คห.4 แต่ไม่ทันซะงั้น ขอชี้ผ่านหน่อยคร้า ถ่ายคลิปส่งช่อ 3 ให้สังคมประนาม

ความเห็นที่ 8
senbe2

จ่ายค่าผ่าทางหรือยังจ้ะ
v
v

ความเห็นที่ 9
FreezeIt!

เรียกตำรวจมาสังเกตการณ์สิครับ

ความเห็นที่ 10
FreezeIt!

เรียกตำรวจมาสังเกตการณ์สิครับ