ออกพรรษาที่เชียงคาน

.....เคยได้ยินไหมเพลงออกพรราษาที่เชียงคานร้องโดยสนธิ สมมาตรย์ เพราะมากเลยนะ

ลองฟังดู http://www.youtube.com/watch?v=V1u6NfeOib0 ฟังไป อ่านกระทู้ไปด้วย แจ่ม

เชียงคานเป็นชื่ออำเภอในจ.เลย มีแหล่งท่องเที่ยวสวยงามเยอะแยะ เช่น วัดวาอาราม ภูเขา

อยู่ติดแม่น้ำโขง อากาศดี บรรยากาศดีจนได้ฉายาว่าเป็นปายสอง(แต่อย่าให้เละเหมือนปายนะ)

น่าไปฮันนี่มูนเนาะ  ลูกคงจะดก  อิอิๆ

senbe2
ความเห็นที่ 1
senbe2

ฮันนีมูน...เป็นความคิดที่ดีเหมือนกันนะครับ
แล้ว จขกท. เคยไปฮันนีมูนหรือยังจ้ะ ( สงสัยยังแน่นอน )

LeesawBoom999
ความเห็นที่ 2

สวยน่าไปเที่ยว นั่งกินข้าวเหนียวส้มตำ พร้อมนั่งดูวิว
....
เจ๊มีรูปบ้านหยังเล็กๆ กระทัดรัด น่ารักๆ ติดคอมอยู่มั่งเปล่า ถ้ามีขอมั่งเดะ กำลังอยากได้ง่ะ อิอิ

Mr.1860
ความเห็นที่ 3
Mr.1860

เพลงเพราะจังคับ

missbluebell
ความเห็นที่ 4
missbluebell

ดูสงบสบายดีจัง

ความเห็นที่ 5

เง้อ คนสวย อายุน้อยอย่างเราก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน รู้เเต่ว่าอยากได้รูปบ้านหลังเล็กๆที่ใหญ่มากง่ะ เพื่อเอามาเป็นเเนวทางทำกระต๊อบไว้ซุกหัวนอนตอนเเก่ง่ะ
v
v

ความเห็นที่ 6

กรรมผิด ที่ไม่ใหญ่น่ะ ไม่ใช่ที่ใหญ่ ฮ่าๆๆๆ

OMEGA_13
ความเห็นที่ 7
OMEGA_13

เพิ่งไปมาช่วงออกพรรษาครับ เป็นเมืองเล็กๆน่ารักริมโขง ที่กำลังจะถูกทำลายเช่นเดียวกับปาย

ดีที่ว่าชาวบ้านที่นี่เขาตื่นตัวเร็วกว่าปาย แต่สำคัญว่าจะต้านกระแสทุนไว้ได้แค่ไหน

ทุกวันนี้หลายจุดในเชียงคานก็เริ่มเป็น"สตูดิโอพร้อมฉากถ่ายรูปกลางแจ้งแบบสำเร็จรูป"ไปหลายจุดอย่างที่ปายเป็นมาใช่ช่วงหลายปีที่ผ่านมาครับ

prame9
ความเห็นที่ 8
prame9

ได้ยินเสียงปืนทางฝั่งพม่าหรือป่าว