โน๊ตบุ๊ค ยี่ห้อใด ดีที่สุด ในสายตาเพื่อนๆ

คือว่าเรากำลังจะหาซื้อโน๊ตบุ๊คตัวใหม่ อยากทราบถึงกระแสยี่ห้อจากชาว Mthai

ใครว่ายี่ห้อไหนดี ไม่ดียังไง...มาบอกกันเร็วๆๆๆ

ความเห็นที่ 1
cool_idoit

ผมเพิ่งซื้อ Mac book pro 2.5GHZ ครับใช้แล้วไม่ผิดหวัง แรงมากๆ ผมเคยใช้ IBM Thinkpad T61 ตัวนั้นก้อใช้ได้ดีครับ

ความเห็นที่ 2
ยอด^ยาหยี

แค่มีตัง !! ยื่ห้อไหนก้อใช้ได้ทั้งนั้นแหละ

ความเห็นที่ 3
Ake

BenQ

ความเห็นที่ 4
prinnv

BenQ ครับ คุณภาพก็ดีครับ ผมใช้มาก็ไม่มีปัยหา ที่เลือกเพราะในราคาระดับเดียวกันกับยี่ห้ออื่นได้ spec ดีสุดครับ

ความเห็นที่ 5
อ้วน

มีโน๊ตบุคแต่ใช้ไม่เป็นก็เท่านั้น รู้จักอยู่คนแม้แต่อีเมลยังไม่รู้จักเลย แต่ฮีก็แบกโน๊ตบุคไปมา เอาไว้ฟังmp3แค่นั้นเองกำจิงๆ ฮีใช้mcค่ะลืมบอก ดีค่ะฮีว่างั้นนะ

ความเห็นที่ 6
Dtox

Fujitsu ดีที่สุด made in Japan ประกัน 3 ปี

ความเห็นที่ 7
นังเตี้ย

ใช้ ASUS บริการดี ประกันทั่วโลก2ปีเต็ม แผ่นไดรเวอร์พร้อม บอดี้สวย สรุป ปลื้มค่ะ ไม่ผิดหวัง

ความเห็นที่ 8
โมเม

svoa สิคะดี แต่ก็ไม่ได้เลิศเลอเพอร์เฟคหรอกนะ เราใช้มา 2 ปีละยังไม่เคยเข้าศูนย์เลย เราเรียนวิศวะต้องเขียนแบบบ่อย เครื่องไม่เคยมีปัญหา จริงๆขอบอกๆๆๆๆๆ

ความเห็นที่ 9
กะหล่ำปลี

เราใช้ Fujitsu อยู่ ค่อนข้างพอใจมากนะ ใช้มา 5 ปีแล้วปัญหาแทบไม่มีเลย ที่ประทับใจอีกอย่างคือศูนย์บริการดีมากๆๆๆ เคยมีปัญหารอบนึงเพราะเราดันไปทำตก จอเลยมีปัญหา ต้องส่งเครื่องจากเชียงใหม่มาซ่อมที่กรุงเทพฯ แถมมีเวลาซ่อมน้อยมาก เพราะเพื่อนลงไปกรุงเทพฯ ไม่กี่วัน พอแจ้งเค้า เค้าก็ประสานงานให้อย่างเร็วมากเลย ประทับใจมาถึงทุกวันนี้ เลยอยากแนะนำให้ลองใช้กันดู
แต่สำหรับ HP และ Acer ไม่แนะนำอย่างแรง น้องเราใช้มา 2 ปี ซ่อมไปหลายรอบมาก ฝาพับเครื่องมีปัญหาบ่อยมาก แถมศูนย์บริการยังแย่มากอีก

ความเห็นที่ 10
กระเทยควาย

อะไรคือโน๊ตบุคคับเหมือน....เดทโน๊ตป่าว