สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

พอดีเราไปจะงานเลี้ยงรุ่น ที่โรงแรมตะวันนา  แถวสุรวงศ์แต่เราไปไม่ถูก

จุดเริ่มต้นจากแยกบุคคโล หรือ แยกถนนตก ก็ได้

ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ

k
ความเห็นที่ 1
k

เราไปบ่อยนะ โรงแรมนี้ ส่วนมากก็ไปทานบุ๊ฟเฟ่กันกับญาติๆ
อยู่บุคคโลหรือถนนตก ก็ไม่ไกลจาก โรงแรมเท่าไหร่นัก ส่วนมากเราก็ขึ้นแท๊กซีอ่ะค่ะ สดวกดี แท๊กซีทุกคนรู้จักโรงแรมนี้ดีค่ะ

Neo
ความเห็นที่ 2
Neo

จากบุคคโลขึ้นสะพานกรุงเทพฯ จนถึงแยกนราธิวาสฯ
ให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนนราธิวาสฯ ผ่านถนนรัชดาฯ ถนนจันทน์ ถนนสาทร ถนนสีลม ไปสิ้นสุดสุรวงศ์
เลี้ยวขวาสุรวงศ์ ผ่านแยกตัดถนนสว่างให้ตรงไป
สังเกตุโรงแรมใหญ่ๆ ทางซ้ายมือ

อีกทางจากแยกบุคคโลมุ่งหน้าเจริญนครไปทางสะพานตากสิน(สาทร) ขึ้นสะพานสาทร เข้าถนนสาทร ผ่านแยกสุรศักดิ์ให้ตรงไป
ให้เลี้ยวซ้ายที่แยกนราธิวาสฯ ผ่านถนนสีลม สิ้นสุดที่สุรวงศ์ เลี้ยวขวาที่สุรวงศ์
แล้วก็เหมือนกับเส้นทางแรกครับ

usanee741
ความเห็นที่ 3
usanee741

ขอบคุณนะคะ
แล้วถ้าจไปเส้นทางรถเมลล์มีใครพอจะทราบบ้าง

ป่านป่วน
ความเห็นที่ 4
ป่านป่วน

ตอบให้ค่ะ

จากบุคคโล (น่าจะอยู่ฝั่งธนใช่ป่าว) จขกท ก้อนั่ง สาย 15 ค่ะ สาย 15 จะมาจากเดอะมอล์ลท่าพระ ข้ามมาทางสะพานกรุงเทพค่ะ ก้อนั่งมาเรื่อยๆเข้าถนนสีลม มาลงป้ายถนนธนิยะ ใต้สถานีรถไฟฟ้ามั้ง แล้ว จขกท ก้อเดินตัดถนนธนิยะไปออกถนนสุรวงศ์ จะง่ายกว่า แล้วก้อเลี้ยวซ้ายต้องถามแม่ค้าแถวนั้นอ่ะว่า รร.ตะวันนาไปอีกไกลไหม ถ้าไกลก้อนั่งสาย 16 น่าจะผ่าน

ที่ให้นั่งมาลงธนิยะสีลม เพราะถนนสุรวงศ์เพื่อนบอกว่ามีรถเมล์ผ่านแค่สายเดียวมั้ง สาย 16 มันมาจากท่าน้ำสี่พระยาอ่ะ ถ้านั่งจากถนนตก น่าจะนั่งสาย 1 หรือ 75 มาต่อ 16 แต่ไม่แน่ใจว่านั่งฝั่งไหนอ่ะ เพราะถนนมันวันเวย์มั่วๆไงไม่รู้

555 ขออย่าให้หลงนะคะ

gd
ความเห็นที่ 5
gd

Global rich club เที่ยวแล้วรวย จริงหรือ??

จริงหรือ !!! ที่ไม่ต้องขายของ ไม่ต้องเดินทางอบรม ใช้การทำงานผ่านอินเตอร์เน็ต
จริงหรือ!!! แค่ 2 เดือนเศษมีคนสร้างรายได้แล้ว ล้านกว่าบาท
ธุรกิจนี้มีหลักฐานการจ่ายเงิน สามารถพิสูจน์ได้ จริงหรือ??
ไขความลับกับเราได้ใน Http://bmu.li/HAe

เด็ก ป.๓ โย่ว โย่ว
ความเห็นที่ 6
เด็ก ป.๓ โย่ว โย่ว

เอาแบบ ง่ายทีสุด เลยนะ

ถามทางไป พัฒน์พงศ์ อ่ะ มันอยู่ใกล้ ๆ กัน

โย่ว ๆ ๆ

คนฝั่งธลลลล
ความเห็นที่ 7
คนฝั่งธลลลล

ป่านป่วนนี้น่ารักดีเนอะ ชอบสไตล์การตอบจังเรยย

คิดถึงจังนะ

หอกดำ
ความเห็นที่ 8
หอกดำ

rubsub . com แหล่งรวมงานสร้างรายได้ออนไลน์ เชิญเลือกหา เลือกทำกันตามอัธยาศัย

usanee741
ความเห็นที่ 9
usanee741

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาตอบให้เราทราบ

ป่านป่วน(คนฝั่งกรุงเติบบบบบบ)
ความเห็นที่ 10
ป่านป่วน(คนฝั่งกรุงเติบบบบบบ)

555555555555555 คห.7 เขินจัง (ในชีวิตไม่เคยมีใครชม)
คิดถึงด้วย 55 เนียนตาม

ปล. จขกท ไปถูกเปล่าคะ หรือจะลงป้ายพัฒน์พงศ์ แล้วเดินตัดเข้าถนนพัฒน์พงศ์ไปออกถนนสุรวงศ์ก้อน่าจะใกล้กว่า (เพราะเด็ก ป.๓ โย่ว โย่ว เค้าเจ้าถิ่นเป็นเด็กสีลมซอย 4 มั้ง )