คำพูดซึ้งๆ ที่คุณเคยได้ฟังแล้วประทับใจ มีอะไรบ้าง

คำพูดซึ้งๆ ที่คุณเคยได้ฟังแล้วประทับใจ มีอะไรบ้าง
ความเห็นที่ 1
ป๐มซัง

เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย

ความเห็นที่ 2
อินเลฟ คิคิคิ....

ผมรักคุณมาก.....
ได้ยินทีไร + แววตา จริงจัง
โอย....ซึ้งใจไม่สร่างซา
++555+++

ความเห็นที่ 3
8 ซึ้งมาก

ที่ได้ฟังแล้วประทับใจ

" ....ให้ตังค์ ไว้ใช้นะ "

ซึ้งมาก
แถมยังอิ่มท้องมีตังค์ซื้อของอีกตังหาก

ความเห็นที่ 4
palm

วันเกิดปีนี้ เพื่อน(ฝรั่ง) ซื้อของมาให้ คือผมก็งงไง ว่ามันรู้กันได้ไง
เพราะผมก็ไม่เคยบอกใคร ก็เลยถามมัน ..มันก็บอกว่า
(แปลไทยแล้ว) "มึงอ่ะไม่ใช่แค่เพื่อนพวกกูนะ แต่มึงเป็นส่วนนึงของพวกกู
แล้วยังงี้ จะให้พวกกูมองข้ามวันสำคัญของมึงได้ไง.."
โห..อารมณ์นั้น มันสุดๆๆอ่ะ ผมกะลังเก็บของเตรียมกลับไทยด้วยไง
คิดว่าปีนี้จะไม่ได้ฉลองกะใครซะแล้ว ..มาเจอมุกนี้ของเพื่อน พูดไม่ออกครับ

ความเห็นที่ 5
Gucci

คำว่า "ขอบคุณ" จากคนไทยนี่แหละ เวลาเราช่วยเหลือคนที่ไม่รู้จักแล้วเขาขอบคุณ มันรู้สึกดีนะแบบว่าสังคมไทยเรายังดีอยุ่ยังไม่แล้งน้ำใจ แล้วยิ่งเป็นคำว่า "thank you" จากฝรั่งนะยิ่งดีใหญ่เลย มันทำให้ใจพองโต

อยากให้คนไทยมีน้ำใจต่อกันมากๆ

ความเห็นที่ 6
หมีเล่นหวย

ค่าตัวคืนนี้ไม่ต้องจ่ายนะคะพี่ หนูถูกหวย เอิ๊กๆๆ

(เรื่องสมมุติ)

ความเห็นที่ 7
คนว่างงาน

คำพูดซึ้งๆ ตอนอกหักใหม่ๆ

เพื่อนพูดว่า

กรูไม่สามารถปลอบเมิงได้ เพราะกรูยังเอาตัวรอดไม่ได้เลย

ซึ้งมันมาก ต่อจากนั้นก็เข้มแข็งเองด้วยตัวเองและเพื่อตัวเอง

ความเห็นที่ 8
gu p'an

.ผมรักคุณ.ไม่เคยได้ยินเลย มีแต่.แก แก เรารักแกนะ. หุหุ แต่ก้อซึ้งอ่ะ ชอบจัง

ปล.แล้วมีเพื่อนคนหนึ่งนะ พูดตอนที่เราหัวสมองความคิดห่วยแตกจิตตก ว่า .ถ้าห้ามไม่ให้พูด ก้อขอนั่งข้างๆนะ แต่ห้ามใช้ให้ไปซื้อของ. หุหุได้ใจที่ซู๊ดดดดดด

ความเห็นที่ 9
เพี้ยน

พ่อรักลูกนะ

ความเห็นที่ 10
ใจตุ๊ด7895

ไม่มีอ่า ผมรู้แล้วว่าสิ่งที่ผ่านมาเป็นเพียงการเล่นละครของเพื่อนเท่านั้นเอง

ความประทับใจที่มาจากความตอแหล มันก็เท่านั้นแหละ