นักศึกษาขายตัวเพราะความยากจน จริงหรือ

นักศึกษาขายตัวเพราะความยากจน จริงหรือ มหาวิทยาลัยควรมีมาตรการ ในการช่วยเหลือ นักศึกษาที่ต้องขายตัวอย่างไร

per
ความเห็นที่ 1
per

นักศึกษาต้องการหารายได้พิเศษ เพื่อใช้จ่ายประจำวันมากกว่า ไม่ต้องช่วยครับ เป็นเรื่องส่วนตัว เพราะถ้าช่วยแล้วผมจะไปหานักศึกษากินที่ไหนหล่ะ javascript:addemoticon(':em27:');

vv
ความเห็นที่ 2
vv

สำหรับคุณแม่ที่อยากลด นน.หลังคลอดค่ะ ลองเข้าไปศึกษาข้อมูลที่นี่ go
oddietcen
ter.com ก่อนสิค๊ะ ดิชั้นลดไปแล้ว16โลค่ะ อันนี้ถูกค่ะ

ซีsexฉ่าย1
ความเห็นที่ 3
ซีsexฉ่าย1

....เธอจนเพราะไม่มีเงินซื้อ BB รับคุณ จขกท...!

ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่ขอใช้บริการ...เพราะนักศึกษาไม่เก่งเหมือนคนมีอายุ... :em13:

sok
ความเห็นที่ 4
sok

เยอะมากเลยสมัยนี้ มีทุกมหาลัยซิน่า เฮ้อ

sssss
ความเห็นที่ 5
sssss

ที่ไหน บอกด้วย จะไปใช้ บริการ อย่าแพงมากนะ

mc09
ความเห็นที่ 6
mc09

อยากจนมากกว่า..

ก็มันง่าย
ความเห็นที่ 7
ก็มันง่าย

เธอๆขายตัวเพราะมันหาเงินง่ายไงครับ
สนุกอีกต่างหาก ลองคิดเอาสิครับ จบออกมาทำงานกันแทบตายเดือนๆนึงได้เงินกันเท่าไหร่

มานอนให้เค้าเอา เป็นคืนหรือเป็นครั้ง ไม่กี่วันก็เกินเงินเดือนพวกผมแล้วครับ

เพราะมันเห็นว่าเงินมันหาง่าย ผมว่าไม่มีทางหมดหรอกครับ สังคมมันเปลี่ยนไปหมดแล้ว
ครับ ย้อนกลับไปเหมือนเมื่อ 10-20 ปีที่แล้วไม่ได้แล้ว ยุคก่อนมีมือถือ ยุคก่อนอุปกรณ์ gadget จะเยอะ สังคมยังน่าอยู่กว่านี้เยอะเลย

มหาลัยให้การช่วยเหลือยังไงผมว่าถ้าคนจะทำมันก็ทำเหมือนเดิมครับ ให้เงินแสนนึง ใช้เงินแสนหมดคิดว่าเค้าจะไม่ทำอีกเหรอครับ ถ้าคนจะทำ

-*-
ความเห็นที่ 9
-*-

มีบ้างที่จนจริงๆ ต้องกินต้องใช้ แต่บางคนอยากได้เงินไปใช้ฟุ่มเฟือย เพื่อเข้าสังคม ไม่มี iphone เพื่อนไม่คบแบบนี้ แก้ไม่ได้หรอกปัญหาโสเภณี เพราะคนมันจะขาย และคนมันจะซื้อ ทำให้ถูกกฏหมายไปเลย ใครอยากขายลงทะเบียนให้หมด ตรวจโรคทุก 6 เดือน เก็บภาษีด้วย

อิอิ
ความเห็นที่ 10
อิอิ

ไม่จนหรอก แต่เป็นเพราะความฟุ้งเฟ้อ แค่วัตถุนิยม