จะซื้อ Talking Dict แนะนำด้วยค่ะ

จะซื้อ Talking dict เป็นของขวัญให้แฟนค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ งบไม่เกิน 3500 ค่ะ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน เป็นยังไงบ้างคะ เราไม่ค่อยมีความรู้ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
robben
ความเห็นที่ 1
robben

ซื้อยี่ห้อ Cyber Dictดีกว่าครับ

อิ๊ด
ความเห็นที่ 2
อิ๊ด

รักน้อยซื้อจอขาวดำ รักมากซื้อจอสี

บอล
ความเห็นที่ 3
บอล

พอดีมีเพื่อนซื้อมาให้ ของ อีซี่ดิส MP-99 ราคา 9 พันกว่าบาท รุ่นนี้มีเพลง แต่ไม่ได้ใช้ สนใจจะซื้อต่อก็ได้ ผมขายให้ราคาถูก เหมือนในเว็บนี้http://www.easydictthai.com/product_mp99.html

ผมไม่ได้ใช้ เอาไว้เฉยๆ เสียดายครับ สนใจก็คุยได้ dekbanban1@yahoo.com

ก็องโต้@ยูไนเต็ด
ความเห็นที่ 4

ไม่เคยซื้อเลยอ่ะคับ

เพราะใช้โปรแกรมลงเอาในคอม

palm
ความเห็นที่ 5
palm

เห็นด้วยกะ คห.1 คับ Cyber Dict ของ Besta ราคาไม่แพงมาก ทนดีด้วย ส่วนรุ่น ไปหาเลือกดูเอาเองดีกว่าครับ

เบคแฮม
ความเห็นที่ 6
เบคแฮม

สังสัยความคิดเห็นที่ 4 เวลาไปมหาลัย หรือ ไปทุกๆที่

อยากจะแปลศัพท์ซักคำนึง ต้องยกคอมที่บ้านไปด้วยมั้ง

ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ค ก็คงต้องเปิดเครื่อง ก่อน โอ๊ยลำบากอ่ะ

ทอกกิ้ง ดิก มีไว้ก็ดีนะ พกพาง่าย สะดวก อันเล็ก กระทัดรัด

ไม่ใช่ ใช้ทีเปิดคอมที เหมือนความคิดเห็นที่ 4 ขำๆ อ่ะ

ความเห็นที่ 7

สมัยผมเรียนมหาลัย ก็ทำในห้องคอมอ่ะคับ
อีกอย่าง ถนัดเปิดกับดิค มากกว่า ตอนนั้นผมคิดว่า ทอล์คกิ้ง ดิก มันสิ้นเปลือง เราสามารถประหยัดได้ก็ประหยัด เพราะราคามันต่างกันมากนะ เดี๋ยวนี้น่ะมันถูก แต่สมัยผมเรียน มันแพงนะคับ ไม่ค่อยมีคนนิยมซื้อกัน ถ้าใช้ก็จะใช้ ดิกฯ ที่เป็นเล่มเลย หรือไม่ก็ มาแปลเอาในห้องคอมฯ แปลเอาตามเวบ มันต่างกันนะคับ ถึงบอกไงว่าผมไม่เคยใช้เลย เคยแต่ยืมของเพื่อน มาเล่น กดคำว่า hee door yed แล้วให้มันอ่านให้ฟังฮากันทั้งห้อง 5555+ จิงๆนะ ชอบมันตรงนี้แหละ ทอล์คกิ้งดิก น่ะ 555+

ความเห็นที่ 8

แต่ถ้าเป็นปัจจุบัน ทุกวันนี้ ผมก็แปลเอาจาก Pocket Pc ใช้ได้ไม่ต่างกันกับ ทอล์คกิ้ง ดิก

ปอ
ความเห็นที่ 9
ปอ

อยากได้เหมือนกันอ่ะ talking dickเนี่ย แฮ่

...
ความเห็นที่ 10
...

ก็ต้องของ talking dict
เพราเราซื้อยี่ห้อนี้ แต่พี่ชายซื้อของอะไรอีกยี่ห้อเนี่ย

แต่กล้ายืนยันว่ามันทนจริงๆ...
3500 บาทคงเป็นรุ่น super smart (ไม่แน่ใจว่าเลิกผลิตรุ่นนี้หรือยัง) แต่เพราะแค่เอาไว้แปลใช่ป่าว
ไอ้พวกลูกเล่นอย่างอื่นก็ไม่ต้องเอาหรอก แพงเกินความจำเป็น

แต่ขอชื่นชมค่ะ...น่ารักดี...ซื้อของแบบนี้ให้แฟน

รักกันนานๆ นะคะ