แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

พอดีว่าไปแจ้งความของหายมา

ตำรวจเขียนใบแจ้งความให้ด้วยความรวดเร็ว

ตัวหนังสือนี่ใครอ่านออก ก็ถือว่าเทพ ไก่เขี่ยนี่ยังน้อยไป

เสร็จแล้วเรียกเก็บตังค์ 20 บาท

ค่าอะไรเหรอครับ พอดีรีบ ลืมถาม

ใบเสร็จรับเงินก็ไม่มีให้

ธรรมดาไปแจ้งความของหายต้องจ่ายค่าธรรมเนียมอะไรไหมครับ

รึว่าโดนเหลือบในเครื่องแบบอีกแล้วหว่า ????

ความเห็นที่ 1
pickmy

ตอนนั้นโทรศัพท์หาย ไปแจ้งความเพื่อขอซิมการ์ด เสียค่าธรรมเนียม20บาท เหมือนกันค่ะ

ความเห็นที่ 2
its not easy to be princess

เคยไปแจ้ง 10-20 บาทนี่แหละนานแล้วอ่ะ ตอนนั้นกระเป๋าตังค์หายที่มหาลัย ไปแจ้งตำรวจเขาเรียกตังค์ ไม่มีให้อ่ะ พอดีเจอคนเป็นตำรวจที่เขาไปเซ็นต์กล่องแดงที่บ้านเลยยืมเขาก่อน

ความเห็นที่ 3
บู

หากินกันง่ายดีนะ
เงินเดือนนั่นก็ภาษีประชาชนแท้ ๆ
ตำรวจคืองานบริการประชาชน มิใช่หรือ

อย่าง คห.4 กระเป๋าหาย ไม่มีตังค์ซักบาท
ไปแจ้งความยังต้องหาตังค์ค่าเขียนให้ตำรวจอีก
เฮ้อ ...ตำรวจไทย จงเจริญ

ความเห็นที่ 4
big bike_ต๊ะติ๊งโหน่ง

เอาจริงๆก็คือ ให้เค้าไปเถอะครับ จ่า หรือนายดาบเค้าเงินเดือนน้อยจริงๆครับ ถือว่าให้เป็นสินน้ำใจครับเค้าจะได้มีกำลังทำงานต่อไป ถือว่าเค้าเสียสละมาทำหน้าที่ที่เงินเดือนน้อย เพื่อรับใชประชาชนครับ

ความเห็นที่ 5
คนดี่

อ.พร..วัต B แหล่งรวมอบายยมุขครับ ตอนกลางคืนมีทุกคืน อยากให้ตำรวจทำงานหน่อยครับ เขตหนองแขมครับผม