"หลงแสงสีหรือเปล่า" ดิฉันเป็นคนบ้านนอก เคยไปกรุงเทพ 2 ครั้งแล้วอยากไปอีกชอบมากบบนี้เรียกว่า หลงแสงสีไหมคะ

ดิฉันอายุ 26 ปีค่ะ เป็นคนบ้านนอก เคยไปกรุงเทพแค่ 2 ครั้งในชีวิต แล้วก็อยากไปอีก ชอบมากๆ ตอนไปมีเพื่อนพาไปเที่ยวตะวันนา ไปสะพานพุทธ ไปมาบุญครองและอีกหลายๆที่ แต่ละที่ใหญ่มาก มีคนพลุกพล่านไปหมด ดิฉันชอบมากๆ  โดยเฉพาะออกไปเที่ยวกลางคืนกับเพื่อน เช่นไปกินหมูกะทะ ช่วงนั้นลืมบ้านไปเลย ต่อมาดิฉันก็กลับมาอยู่บ้านเหมือนเดิม ดิฉันอยากไปเที่ยวกรุงเทพอีกมากๆ พอพูดให้แม่ฟัง แม่ก็บอกว่าดิฉันหลงแสงสี แต่ดิฉันไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ดิฉันคิดว่าไม่ได้หลงแสงสี แต่แค่อยากจะไปเที่ยว อยากเปิดหูเปิดตาในสิ่งที่ไม่เคยเห็นมากกว่า แบบนี้เรียกว่าหลงแสงสีไหมคะ ขอคำปนะนำด้วยค่
น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 1
น้ำเงาะ

เป็นอาการร่านฆวยหรืออาการอยากมีผัว อยู่ในช่วงวัยกำลังผสมพันธ์ครับ ไม่ผิดปกติหรอก ผู้หญิงทั่วไปก็เป็นกัน

อืม...
ความเห็นที่ 2
อืม...

เบื่ออออคนติดดดดดดดด
เบื่อคนเอารัดเอาเปรียบ
เบื่อน้ำมันแพงงงงงงงง

อยู่ต่างจังหวัดสบายใจกว่า