ของขวัญวันรับปริญญา....

พอดีว่าช่วงนี้เพื่อนๆ กำลังจะรับปริญญา ยังนึกไม่ออกเลยว่าจะซื้ออะไรเป็นของขวัญดี ยังไงก็ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยน่ะ

ไสยา
ความเห็นที่ 1
ไสยา

ซื้อของที่ใช้ได้ดีกว่านะคะ
ถ้าซื้อพวกตุ๊กตา หรือดอกไม้ มันไม่ได้ใช้อ่า
เราชอบซื้อเปนพวกปากกา หรือดินสอดีดีให้อ่า
ดูดี แล้วก้อไม่แพงมากด้วย

ไสยา
ความเห็นที่ 2
ไสยา

ซื้อของที่ใช้ได้ดีกว่านะคะ
ถ้าซื้อพวกตุ๊กตา หรือดอกไม้ มันไม่ได้ใช้อ่า
เราชอบซื้อเปนพวกปากกา หรือดินสอดีดีให้อ่า
ดูดี แล้วก้อไม่แพงมากด้วย

ลุงป.6
ความเห็นที่ 3
ลุงป.6

.....เช็คของขวัญสิ..แล้วแต่เขาจะเอาเงินสดไปซื้ออะไร
ใครซื้ออะไรให้ก็ไม่ถูกใจเท่าเลือกซื้อเองหรอก...
ทุกคนชอบทั้งนั้นแหละเงินสดๆ..ไม่มีใครไม่ชอบ...

แก้มเต้ย
ความเห็นที่ 4
แก้มเต้ย

ตอนนั้น เราขาดแคลนอัลบั้มรูปอ่ะ เราว่าซื้ออัลบั้มใส่รูปก็ดีนะ ได้ใช้แน่ๆ

จริงๆ
ความเห็นที่ 5
จริงๆ

ไปเดินดูสำเพ็งสิครับ ของเหมือนขึ้นห้างLoftเลย แต่ราคาเอา3หาร ถูกจะตาย ซื้อได้เยอะๆ

de Normandie in Septembre
ความเห็นที่ 6
de Normandie in Septembre

ถ้าเป็นผมนะ ผมอยากได้ปากกา ปากกาดี ๆ นะ
ไม่ก็หนังสือ หนังสือแปล เล่มหนา ๆ หน่อยก็ดี
ความจริงอยากได้หนังสือธรรมะมากกว่านะ

โข่ง
ความเห็นที่ 7
โข่ง

ตุ๊กตายางอ่ะ อยากได้

ใจตุ๊ด7895
ความเห็นที่ 8
ใจตุ๊ด7895

อีนังเพื่อนผมที่มีนามสกุลเดียวกับคนที่เคยออกทีวีเรื่องออกแบบ ผมซื้อเก้าอี้เป่าลมใสเปนของขวัญให้มัน

อีนังนี่ถามราคา ไอ้ผมก็คิดว่าเพื่อนคงอยากซื้อมั้ง ปรากฏว่ามันไม่แพง อีนังนี่เลยมาเดินสำเพ็งบ้าง อีนังนี่ทำแสบจริงๆ กูต้องขายตัวเพราะมัน

---------
บทนำ : htt p:/ /ww w.geocities.c om/scb100yr
อ่านแล้วแข็งแรง : htt p:/ /madeinthailand.forumco.c om

Gucci
ความเห็นที่ 9
Gucci

ซื้อหนังสือดีๆสัก 1-2 เล่มห่อไปให้เขา ดูมีคุณค่ากว่าเยอะ ดอกไม้อย่าให้เลย เป็นต้นไม้ดีกว่ามั้ย

หนูฮวก
ความเห็นที่ 10
หนูฮวก

นาฬิกาปลุกน่ารักๆ ไม่เหมือนชาวบ้าน
+
+
+
+
+
ขอแนะนำบล๊อกถามคำแปลชื่อตัวเอง

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=srimala