ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

คือเราอยากทำสูตรอาหารแปลกๆดูบ้างอ่ะค่ะ เพราะเบื่ออาหารจำเจเดิมๆ อยากขอคำแนะนำเรื่องสูตรอาหารใหม่ๆ ช่วยแบ่งปันกันหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่ 1
อ้ออ้อ

จะอ้วกอ่ะ คห.6

ความเห็นที่ 2
palm

อันนี้เกิดขึ้นโดยบังเอิญ ..สปาเก็ตตี้ต้มยำครับ

ก็ไม่มีไรมาก ลวกดส้นสปาเก็ตตี้เตรียมไว้ ..
เอาเครื่องต้มยำแบบซองอ่ะครับมาผัดกับน้ำมันมะกอก(น้ำมันพืชก็ได้ครับ)
หรือใครจะใช้ตำเครื่องแกงเอาเองก็แล้วแต่นะครับ แต่แบบซอง ผมว่ามันสะดวกดี
ใส่กะทิลงไปหน่อยนึง(ถ้าใช้กะทิกล่อง แนะนำยี่ห้ออร่อยดี อย่าไปใช้ชาวเกาะเชียว ยังกะน้ำเปล่า)
ผัดไปซักพักก็เอาเนื้อสัตว์ลงไปผัดด้วย(แล้วแต่เลย ตามชอบ แต่ผมชอบกินทะเล)
ปรุงรสอีกนิดหน่อย ..เอาไปราดเส้นสปาเก็ตตี้เมื่อกี้เนี่ยะ(เส้นแห้งไปแล้วมั้ง ลวกไว้นานเกิน 55++)
แต่ถ้าจะให้ดี เอาเส้นลงไปคลุกกะซอสในกระทะเลยดีกว่า ซอสมันจะได้เคลือบเส้น

แปลกรึเปล่าไม่รู้นะ แต่ผมชอบ เพราะมันง่าย และก็เร็วดี ..อร่อยด้วย

ความเห็นที่ 3
แพท

เปนคนชอบกินซอสมะเขือเทศอ่ะ
เอากุ้งมาผิดกระเทียมๆๆ ใส่ซอสมะเขือเทศ ใส่น้ำจิ้มไก่แม่ประนอม ใส่น้ำตาลๆๆ ผัดๆๆ บางทีใส่พวกโอริกาโน่เข้าไปด้วยนอ่าๆๆ อันนี้กินกะข้าวกะราดสปาเกตติก้อได้ๆๆๆ

อีกเมนู ก้อหมักไก่ปกติแฃ้วใส่น้ำแดงเฮลบลูบอยยย ใส่มะเขือเทศ ทอดแล้วอร่อยๆๆดีอะๆๆ

ไม่รู้แปลกไม๊แต่กินประจำๆๆๆ หุหุ

ความเห็นที่ 4
ละอองฟอง

กินขนมจีนกับแกงส้ม ลองดุนะอร่อยดี ชอบๆ
ข้าวผัดพริกแกง อันนี้สำหรับคนชอบรสจัด ทานเผ็ดไม่ได้ก็อด