ถาม....ผู้รู้กฎหมาย...ยาบ้า 8 เม็ด ติดคุกกี่ปี

พอดีมีคนฝากถามน่ะ

โดนจับยาบ้า 8 เม็ด...จะติดคุกกี่ปี

ก็องโต้@ยูไนเต็ด
ความเห็นที่ 1

เพิ่มเติม...

แต่ถ้ากระทงนี้คงจะหนักสุดนะ จำหน่ายและจำหน่าย !!!!

นั่นหมายความว่า มีไว้ในปริมาฯที่ไว้จำหน่ายไม่พอ คุณยังโดนล่อซื้ออีก นี่แหละหนักสุด จำหน่ายและจำหน่าย

ความเห็นที่ 2

ยาเสพติด เปอร์เซนต์ รอดยาก กว่า ฆ่าคนตาย อีกนะคับ

อีกอย่าง ยาบ้า ขึ้นมาเป็น ยาเสพติดประเภท 1 แทนที่ เฮโรอีน มาเกือบจะ 10 ปีแล้วนะคับ

น.ส.เย็นฤดี
ความเห็นที่ 3
น.ส.เย็นฤดี

ถามคุณ เยคแฮม
10,000
หรือ 100,000 คะ
ค่าประกันตัว
ทำไม case นี้ เรียก 1 แสน

1234
ความเห็นที่ 4
1234

farewvouihoidfare

earn.ae@hotmail.com
ความเห็นที่ 5
earn.ae@hotmail.com

โดน จำหน่ายและจำหน่าย

ของกลาง 2 เม็ด โดนล้อซื้อและเบอร์แบงค์ จำนวนเงิน 500 บาท

อยากรุ้ว่าจะติดกี่ปี

แอดมาบอกหน่อยนะ

Earn.ae@hotmail.com

^^pppp^^
ความเห็นที่ 6
^^pppp^^

อยากรู้ว่าเวลาที่โดนจับข้อหามียาบ้าไว้ในครอบครองเพื่อเสพจะโดนโทดอะไรบ้างค่ะ

จิจิจัง
ความเห็นที่ 7
จิจิจัง

ญาติของจิจิจังโดนจับมียาบ้าไว้ในครอบครองเพื่อเสพ 8เม็ด

จะช่วยได้ยังไงบ้างคะ

มนุดโลก
ความเห็นที่ 8
มนุดโลก

ถ้าเกิดญาติของผู้ต้องหา เค้ามาหาข้อมูล หาที่ปรึกษา แล้วมาเจอคำพูดว่า บอกว่ามันน่าจะตายทั้งครอบครัว โดนสาปแช่ง ถูกแล้วหรอ กับการให้คำปรึกษาแบบนั้น ถ้าไม่มีอะไรจะพูดเงียบไว้ก็ไม่มีใครว่าอะไร สั//สเอ้ย

nu*mint
ความเห็นที่ 9
nu*mint

จำหน่ายละกี่ปีค่ะ

แฟนเราโดน 1ถุงอ่ะ

สเก๊ตอีก

แลเวจะประมาณกี่ปีค่ะ