มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

มหาลัยเรา ทำการ เปิด เรียน กันตาม ปรกติค่ะ ไม่มีการ หยุดเรียนไปชุมนุม พ่อแม่ ทำงานหาเงิน ส่งพวกเราเรียน ด้วยความเหน็ดเหนื่อย คงไม่เอาเวลา อันมีค่าไป ทำในสิ่ง ที่ไร้ค่า อ่ะค่ะ เพราะไม่เห็นด้วย กับ ระบอบ พันธมิตร อยู่แล้ว

ไงก็แจ้งเตือนให้ทราบ ว่า มหาลัย ม.บูรพา ไม่มีการหยุดเรียนไปชุมนุม กับ พัฯธมิตร นะค่ะ

ม้าห่อ
ความเห็นที่ 1
ม้าห่อ

ไอ่จมูกบาน ก็ออกๆ ไปเหอะ มรึง ไม่มี ใครเขาอยาก แด ก อาหารหมู ที่ มรึงทำ หรอกไอ่ฟาย

ส่วน ไอ่โจรกะบด จับเข้า คุก ไปเลียไข่ กันในนั้นให้พอใจ ไอ่ส้งตีน คนที่ มรึงเลียกะโปกให้น่ะ ชาตินี้ จะได้ ครองบรรลังเมฆ กะเขา ป่าวเหอะ ไอ่ หัวครวย

หัวคราวย อ้างรักชาติ พวก มรึง ต่างก็จ้องจาบจ้วง เบื้องสูงกันทุก ลมหายใจ และว่ะ ไอ่พวกสวะ

ไอ่ สัด ด่า โครตเหล่าแม่ แม่ง เสือกขึ้นค่าทางด่วน ทำหัวพ่อง มรึงเหรอ

....
ความเห็นที่ 2
....

ก็ไม่เห็นว่ามี ม.ไหนเค้ามีนโยบายให้ปิดการเรียนเพื่อไปร่วมชุมนุมนี่ครับ
นักศึกษาทุกคนมีสิทธิในการหยุดเรียนได้ตามสมควรและอาจารย์ก็มีสิทธิใช้วิจารณญาณว่าควรให้นักศึกษาขาดหรือไม่ขาดเรียนอยู่แล้ว
แต่ที่ผมไม่พอใจก็คือ ใช้หัวข้อกระทู้อ้างชื่อสถาบันแต่ลงท้ายด้วยการแสดงความคิดเห็นตัวเอง
ตกลงคำว่า "มหาลัยเรา" หมายถึงมหาลัยของคุณคนเดียวหรือครับ

22
ความเห็นที่ 3
22

แค่ตั้งกระทู้ก็ดูเหมือนคนไม่มีการศึกษาเวลาจะเขียนอะไรรู้หรือเปล่าว่าคำว่า ม. คือตัวย่อของมหาวิทยาลัยดังนั้นถ้าจะเขียนก็บอกมาเลยว่าเป็นม. หรือมหาวิทยาลัยแต่นี่อะไรเขียนทั้งม. ทั้งมหาวิทยาลัยเราก็จบม.บูรพามาเหมือนกันไม่เห็นโง่เหมือนคนตั้งกระทู้เลย

navigatong
ความเห็นที่ 4
navigatong

คห.2
กลุ่มนศ.ที่ออกมาประท้วง ก็อ้างว่าเป็น นศ.ของสถาบันของตัวเองทั้งนั้น ก็เอาไปโยงได้หมดนิ

สมฤทัย
ความเห็นที่ 5
สมฤทัย

ปีหน้าจะเรียนจบม.6แล้วจะเข้าศึกษาต่อที่ม.บูชลต้อนรับด้วยนะค่ะ

ท ม
ความเห็นที่ 6
ท ม