ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ตามธรรมดา หลายๆคนที่ฝึกในการปลงสังขาร เขาจะมองไปที่รูปศพต่างๆ เเต่ถ้าผมฝึกโดยการมองยังรูปผู้หญิงที่โป๊เปลือยอยู่ นี่ จะทําได้ไหมครับ ? เเละบาปไหม ไม่รู้นะ เเต่ผมใช้วิธีนี้เเละมันปลงได้ครับ เดี๋ยวนี้ต่อให้เห็นคนสวยๆเเค่ไหน จะไม่เกิดอะไร ผมพยายามปลงเรื่องรูป รส กลิ่น เสียงอยู่ครับ พยายามจะทําให้ได้อย่างเด็ดขาด ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยเเนะนําครับ
น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 1
น้ำเงาะ

ดูทีไรฆวยแข็งทุกที แข็งจนปลง

หญิง
ความเห็นที่ 2
หญิง

การดูภาพเปลือยเราคิดว่าไม่น่าจะบาปเหรอกนะ เพราะมันเป็นไปตามธรรมชาติของมนุษย์อยู่แล้ว ขนาดพระสงฆ์ก็ยังไม่เว้นเลย เห็นไม่ละ บอกแล้วว่ามันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ดูไปเหอะถ้าสิ่งนั้นมันจะทำให้เราสบายใจ ก็ทำไปเลย

หญิง
ความเห็นที่ 3
หญิง

การดูภาพเปลือยเราคิดว่าไม่น่าจะบาปเหรอกนะ เพราะมันเป็นไปตามธรรมชาติของมนุษย์อยู่แล้ว ขนาดพระสงฆ์ก็ยังไม่เว้นเลย เห็นไม่ละ บอกแล้วว่ามันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ดูไปเหอะถ้าสิ่งนั้นมันจะทำให้เราสบายใจ ก็ทำไปเลย