มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ

มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ไม่ทราบว่าในนี้มีใครเช่หอพักอยู่หอคนเดียวกันบ้างหรือป่าวครับ คืออาจจะเรียกว่าใช้ชีวิตโสดก็ว่าได้นะครับ สำหรับ ผมแล้ว คนนึงนะครับ ที่อยู่หอพักคนเดียว เพราะว่าแฟนยังไม่มี ตอนนี้ก็อายุ 26 ปีแล้ว แต่ว่าอยู่หอพักคนเดียวเหงามากเลยครับ มันเป็นอะไรที่รู้สึกว่าจำเจมากเลย ของในแต่ละวันที่ผ่าน ๆ ไป ตื่นขึ้นมาก็ไปทำงานแปดโมงเช้า ก็เจอแต่ที่ทำงานที่จำเจ บรรยากาศเดิม ๆ เลิกงานกับมาที่หอพักก็เจอแต่ห้องสี่เหลี่ยมที่หันไปมองทางไหนก็บรรยากาศเดิม ๆ อีก เฮ้อ ชีวิตเรานะ ทำไมต้องเป็นอย่างนี้ด้วย ขนาดผมมีทั้ง วิทยุ ทีวี บางครั้งก็เช่า วีซีดีมาดู แต่ก็ยังเหงามากเลย จะหาแฟนสักคนไว้คอยแก้เหงาก็จีบใครไม่ค่อยเก่ง หอพักก็อยู่ใกล้เกือบติดกับที่ทำงาน เป็นอะไรที่น่าเบื่อ ผมเองก็อยู่คนเดียว และทำงานกับที่ทำงานของบริษัทนี้มาก็ประมาณปีกว่าแล้วครับ บางครั้งก็ออกไปเดินเล่นตามหน้ารามบ้างเพื่อที่จะไปหาอะไรกิน หรือไม่ก็ซื้อของ หรือไม่ก็เดินเล่น เพราะว่าอยู่ใกล้กับราม แต่ไม่ใช่หน้ารามนะครับตอนผมไปหน้ารามก็ต้องนั่งรถซึ่งถ้าเป็นรถเมย์โดยทั่วไป ตอนเย็นๆ รถติดมากเลยครับ เบื่อจริง ๆ สุดท้ายก็แก้ปัญหาด้วยการนั่งวิน มอเตอร์ไซด์ แต่มานั่งคิดอีกทีเสียดายเงินมากเลยครับ บางครั้งก็ไปวิ่งตอนค่ำ ๆ บ้าง เพื่อที่เหงื่อจะได้ออก แต่กลับมาหอก็เหงา ว้าเหว่ เศร้า ไร้ความ Entertrain มาคิดดูอีกที ในแต่ละวันทำไมชีวิตเราต้องมาเจอกับสิ่งเหล่านี้ด้วย เครียดทั้งเรื่องงาน เรื่องชีวิต เพื่อน ๆ ล่ะ เคยมีประสบการณ์อยู่คนเดียว แบบเหงา ๆ กันบ้างไหม เล่าให้ฟังบ้าง และวิธีแก้ปัญหาไม่ให้ชีวิตเหงา ว้าเหว่ ต้องทำยังไงบ้างครับเผื่อว่าการใช้ชีวิตจะดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ