ความเห็นที่ 1
น้ำเงาะ

เกี่ยวกับกุ ไง ไอ่ฟาย เอ้ยยยย

ความเห็นที่ 2
มาม่าแมวสับ

จขกท ไม่รู้จริงๆ หรือว่าแกล้งไม่รู้อะคับ...ประโยคพื้นฐานเลยนะ
สมัยผมเรียนตอน ป.5 เป็นคำแรกๆที่จำได้เลยอะ ถ้างั้นจะตอให้ก็แล้วกันงับ

แปลว่า มันคือหนังสือ เอ้ย...ม่ายช่าย...แปลว่า เกี่ยวกับฉัน

ความเห็นที่ 3
เบคแฮม

กำจริงๆ แค่นี้ก็ไม่รู้ เอาล่ะ เราจะบอกให้

เหมือนความคิดเห็นที่ 1 กับที่ 2 อ่ะ

มันพูดถูกแล้ว

ลองเลื่อนเมาส์ลงไปดูสิ

5555555555555

ความเห็นที่ 5
NiNi

ก็คนเขาไม่รู้ ไปว่าเขาอีก เห่อ ..
เหมือน เราไม่รู้แล้วยกมือถามคุณครู
เลยโดนเพื่อนๆหัวเราะแบบนี้
คุณๆ ชอบกันไหมหละ ..
เขาก็ถามดีๆนี่หน่า

ความเห็นที่ 6
......................

คนเรามันแตกต่างกัน ไม่มีใครเก่งไปหมดทุกอย่างหรอกครับ ไหนๆจะตอบให้ความรู้กับคนอื่นทั้งที ก็ตอบให้ดีสมกับผู้มีความรู้หน่อยก็ได้หนิครับ

ความเห็นที่ 7
มณีจันทร์

คุณ คห 5 กับ คห 6 คะ คือ ที่ คห 1 2 3 เค้าพูดน่ะ เค้าคงหมายความว่า มันเป็นศัพท์พื้นฐานที่เค้าเรียนกันตั้งแต่เด็กๆ ชั้นประถมน่ะค่ะ แล้วการที่ จขกท ใช้อินเตอร์เน็ตเป็น ก็น่าจะโตกว่าชั้นประถมแล้วน่ะค่ะ แล้วไม่รู้ศัพท์พื้นฐานเนี่ย น่าคิดนะคะ

ความเห็นที่ 8
55555

about แปลว่า เกี่ยวกับ
me แปลว่า ควาย = ปัทมา = ฉัน

ความเห็นที่ 9
ลุงป.6

......คุณจขกท.น่าจะบอกบริบทประกอบมาด้วยเพื่อความ
ชัดเจนในการตอบ
ถ้าจะให้เดา ก็อยากจะบอกว่า...แล้วฉันล่ะ อะไรทำนองนี้...เพราะเคยเห็นไอ่กันเขาใช้ what about you ?
กับคนใกล้ชิดกัน..ทำนอง What' up. ประมาณว่า เป็นไงวะ ทำนองนี้
แต่ถ้า about me จะแปลว่า เกี่ยวกับฉันละก็ถูกแน่ๆ

ความเห็นที่ 10
แบดบอย

อีนี่

ไม่รู้จักหาความรู้ใส่ตัวเอง และขวนขวายหาด้วยตัวเองมั่ง

คำง่าย ๆ แค่นี้ เปิดดิกฯ แค่ไม่เกิน 5 นาที ก็เจอแล้ว (สามนาทีก็เจอ ต่อให้เลย)

เอาแต่เล่น hi5 หาคู่ปัญญาอ่อน
คนที่ไม่รู้แบบนี้ มันน่าด่านัก