สวัสดิการบริษัท APS ในเครือ ปตท.

พอดีจะไปสมัครงานที่บริษัท APS ที่ระยอง แต่อยากทราบว่ามีใครทำงานอยู่ที่นี่บ้าง ตำแหน่งงาน เงินเดือน สวัสดิการดีหรือเปล่า ได้ยินมาว่ามีเป็นพนักงานแบบชั่วคราวด้วยหรอ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยดิครับบบบบ
ความเห็นที่ 1
mar39

เป็นบริษัทลูกของ ปตทเคมิคอล ตอนนี้สวัสดิการณ์น้อยกว่าบริษัทแม่ แต่กำลังปรับปรุงให้เหมือนกันทั้งกลุ่ม เป้าหมายของAPS จะทำงานด้านวิศวกรรมและซ่อมบำรุงให้กับบริษัทในกล่ม ปตท ทั้งหมด

ความเห็นที่ 2
fcbmnbkmhfkhk

ได้เวลาที่จะดูแลตัวเองซะที
เรามีอะไรดีๆ ให้เข้ามาพิสูจน์
แจกฟรี!! ชุดทดลอง ลดน้ำหนั ก
ศูนย์สุขภาพ GHC
กำลังเปิดโครงการ รณรงค์คนเลิกอ้วน ใครที่ต้องการ
ลด-น้ำ-หนัก/ปรับสัดส่วน/ดูแลสุขภาพ
ติดต่อขอรับ โปรแกรมชุดทดลองได้ฟรี 1 ชุด
สงวนสิทธิ์สำหรับ 30 ท่านเท่านั้น
สนใจแค่กด
http://beam.to/p_ray
หรือ 085-2223058

ความเห็นที่ 3
อยู่ในกลุ่ม

บริษัทนี้พึ่งตั้งขึ้นมาน่ะ ซึ่งส่วนหนึ่งโอนพนักงานส่วนซ่อมบำรุงของ บ.ปตท เคมิคอล มาอยู่ซึ่งก้อทั้งหมดเลย โดยพวกนี้ยังคงได้สวัสดิการเดิมของ ปตท.เคมิคอล อยู่ แต่ก้อรวมเอา บ.ลูกของ ปตท.เคมิคอล เข้าไปด้วย คือ NPTC ซึ่งเป็นเกี่ยวกับการซ่อมบำรุง
แต่ก้อจะรับคนข้างนอกเข้าไปเสริมด้วยอีกครับ และไม่รู้นะว่าเขาจะไห้สวัสดิการยังไงนะ แต่คงไม่เท่ากับคนที่โอนมาจาก ปตท.เคมิคอลแน่ๆ แต่อย่างน้อย ก้อไม่ได้ขี้เหร่หรอกครับ ถึงคุณจะได้ไม่เท่าเขา แต่การทำงานสบายใจ มีมาตรฐานสูง บริหารงานดี ไม่มั่วเหมือนที่อื่น คุณลองไปคุยกับเขาก่อนตอน ได้เข้าแล้วอ่ะนะ หรือตอนสัมภาษณ์ แต่ที่ผมบอกมานี้ เป็นจริง ...... ความก้าวหน้ารับรองว่ามีครับ

ความเห็นที่ 4
power man

ที่ผมรู้มาเเละเพื่อนผมก็อยู่ที่นี่เยอะ
มีเเต่สวัสดิการปากเปล่า
บอกว่าจะให้ก็รอไปเถอะ
ผมไปสำพาดกดเงินผมมากผมเลยไม่เอาไม่สู้เงิน
เชื่อไม่เชื่อเเล้วแต่นะคับ
ผมทำงานโรงไฟฟ้าอยากบอกว่า บ.นี้ทำงานห่วยมาก
ไม่เชื่อใครมีเพื่อนทำงานมาบตาพุดลองถามดู
คิดงานก็แพงไม่รับผิดชอบอะไรเลย
วงในนะ ไม่ใช้เครือปตทหรอก
ปตท เคม มีหุ้นด้วยแต่ตัวเเม่เขาไม่เอาหรอก
คิดดูเอาเอง

ความเห็นที่ 5
นาย้อย

บริษัทมีหลายแผนกครับ การทำงานอาจแตกต่างกัน ผมว่าอยู่ที่ตัวคนมากกว่าครับ จะมาเหมารวมว่าทำงานไม่ดีไม่ได้หรอก บางแผนกก็ทำงานดีนะ อย่าง INSTRUMENT ผมว่าเขาทำงานโอเคนะ ฝีมือดีผมรับรองเลย แต่เรื่องสวัสดิการตอนนี้ยังไม่มี รออีกไม่นานมั้ง แตทำงานที่นี่สบายใจครับรับรองได้

ความเห็นที่ 6
คนเคยอยู่

เกือบทุกความเห็นเป็นความจริงครับผมเคยอยู่เกือบ3ปี
ถ้าต้องการสวัสดิการก็หาที่ใหม่นะ ถ้าต้องการหาประสบการณ์ก็ โอเค อย่างผมออกจาก NPTC ก็ได้เงินเดือนมากว่าเดิมสามเท่าเพราะเค้าดีจริงเรื่องใช้คนทำงานแล้วหาความรู้ด้วยตัวเองแล้วก็จะเก่งไปเองโดยไม่รู้ตัว(คนในอยากออกคนนอกอยากเข้านะไอ้น้อง)

ความเห็นที่ 7
Instrument ครับ

ถามน้าย้อย(วัลลพ พึ่งย้อย)ดูละกันนะน้อง

ความเห็นที่ 8
ppn

สวัดดิการห่วยแตก ชุดเหมือนปตทอย่างเดียว

ความเห็นที่ 9
:em30: คนใน

เหนด้วยกะ คห.14

ความเห็นที่ 10
กูเอง ตู่ระยอง

ความเห็นที่13กับ14 พวกมึงคิดว่าพวกมึง เก่งเหรอ ว่ะ ไอ้กบในกะลา ไม่มี สมองพัฒนา เลย มึงก็รู้แต่ ภายในกะลานะ โลกภายนอก มึง จะรู้เหรอ ไอ้หอก พวกมึงสมองคิดแต่ไร้สมอง