อยากเรียนครู เรียนที่ไหนดี

ตอนนี้เรียนจบ ป.ตรี บริหารธุรกิจ เอกการตลาด เคยสอนเด็กประถม 3 มา 5 ปี

ประเด็นคือ อยากเป็นครูสอนอนุบาล เลยจะไปเรียนต่อแต่ไม่รู้ว่าจะเรียนอะไร ที่ไหน อย่างไร

เฮียเกษม .
ความเห็นที่ 1
เฮียเกษม .

ครูกวย เหมาะกับพวกต่างจังหวัด ลาว - อีสาน ที่สุด

จ.ใจเดียว
ความเห็นที่ 2
จ.ใจเดียว

เรียนที่ไหนก็ได้ครับ...เมื่อบรรจุแล้ว ขอให้เป็นครูที่ดีละกัน

เฮียหลงปักกิ่ง
ความเห็นที่ 3
เฮียหลงปักกิ่ง

ต้องมีวุฒิครูนะ เคยได้ยินว่าเรียนปีนึงมั้งนะ ราชพัดไรงี้มีเปิดสอน สวนสุนันทาคิดว่ามีแน่ๆ เพราะเป็นวิทยาลัยครูมาก่อน

น้องเหน่ยเหนย2010
ความเห็นที่ 4
น้องเหน่ยเหนย2010

ตอนนี้ต้องเรียนป.โท อย่างเดียวแล้วนะเจ้าคะ! ขอแนะนำให้เรียนหลักสูตร"บริหารการศึกษา"แล้วต้องเรียนที่มหาวิทยาลัยของรัฐฯเท่านั้นนะเจ้าคะ...เช่น ม.ราชภัฎ ดีที่สุดจะได้ไม่มีปัญหาเจ้าค่ะ :em09:

นกน้อยในไร่มะเขือเทศ
ความเห็นที่ 5
นกน้อยในไร่มะเขือเทศ

เรียนต่อ ป โทด้าน ปฐมวัยเลยจ้า หาสอบเข้าเอานะคะ เกษตร มศว จุฬา และราชภัฏ ต่างๆจ้า :em10:

ครูคนหนึ่ง
ความเห็นที่ 6
ครูคนหนึ่ง

ต้องเทียบโอนหน่วยกิตแล้วไปเรียนทางปฐมวัยหรือประถมศึกษามาครับ

f
ความเห็นที่ 7
f

เรียน ป.โทก็ดี แต่ต้องศึกษาด้วยว่า จบมาแล้ว มาสอนอนุบาลได้เลยหรือเปล่า หรือว่าต้องไปเรียนอะไรเพิ่มเติมอีก แต่ป.โทค่าเทอมแพงมาก ถ้าไม่ไหว ก็เรียน ป.ตรีเพิ่มเติม

อิอิ
ความเห็นที่ 8
อิอิ

ราชภัฎอุดร ครับ