ไม่ได้จ่ายเงินกู้ กยศ จะโดนคดีความอะไรไหมครับ

เพื่อนผมเรียนไม่จบ ติดคุกก่อน โทษ 40 ปี

มีหนี้ กยศ อยู่ 3 แสนกว่าถ้าไม่ได้ไปจ่ายจะมีผลอะไรไหมครับ 

3...................................................................................- 

คนพิมาย
ความเห็นที่ 1
คนพิมาย

เด็กรุ่นหลังก็ไม่มีเงิน กู้

ถ้าไม่จ่าย เด๋วเขาก็มีโนติสจากศาลมาถึงที่บ้าน

จ.ใจเดียว
ความเห็นที่ 2
จ.ใจเดียว

ในระหว่างที่ติดคุกอยู่ทางศาลจะไม่มีคำสั่งอะไร หากว่าออกจากคุกมาเมื่อไหร่ โอกาสที่จะเข้าคุกอีกมีเยอะ

longnarak
ความเห็นที่ 3
longnarak

คนที่เซ็นต้ำประกันรับไปเต็มๆ

kiki_ti
ความเห็นที่ 4
kiki_ti

กยส กู้กันเกือบ 3 แสนเลยหรอ โห....

ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
ความเห็นที่ 5
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

........ติดคุกก็ส่วนติดคุกครับ...กระบวนการทวงหนี้ ประนีประนอม....ฟ้องร้องก็ต้องทำกันต่อไป...ถ้าเพื่อนคุณติดคุก ก็ใครล่ะที่เซ็นค้ำประกันเงินกู้ กยศ. คนนั้นก็ต้องทำหน้าที่ผ่อนส่งต่อ...เขาไล่จี้เอาจนได้แหละครับ
เขาถือว่าเงินนี้ยืมแล้วต้องใช้คืนเพื่อคนรุ่นหลังครับ....ถ้าไม่ใช้คืนก็เท่ากับเพื่อนคุณปิดโอกาสการศึกษาของน้องๆรุ่นต่อไป

ไมน์ฮันเตอร์...
ความเห็นที่ 6
ไมน์ฮันเตอร์...

คงไม่มีอะไรเลวร้ายกว่านั้นในชีวิตแล้วหละครับ...อิอิอิ

6potato9
ความเห็นที่ 7
6potato9

..คนค้ำประกันซวยเลยอ๊ะ.. :em06: :em03:

ปิ่นฟ้า
ความเห็นที่ 8
ปิ่นฟ้า

นี่ขนาดเรียนไม่จบนะ ตั้ง 3 แสน ว่าแต่เรียนอะไรอ่ะ ทำไมค่าเทอมแพงนัก

usanee741
ความเห็นที่ 9
usanee741

ยังไงก็ต้องจ่าย

stamzanakub
ความเห็นที่ 10
stamzanakub

ทำไมแพงจังคับ

ขนาดผมเรียนวิศวะ ค่าเทอมว่าแพงแล้ว ยัง2แสนกว่าๆ

ตอนนี้สงทุกเดือนคับ จะได้ให้รุ่นๆหลังๆได้ใช้บาง