*** ช่วยแนะนำสถานที่ทัศนศึกษาให้กับเด็กๆหน่อยครับ ***

เป็นเด็กชั้นประถมโรงเรียนนานาชาดอ่ะครับ ขอในกรุงเทพนะครับ

เข้ามาบอก
ความเห็นที่ 1
เข้ามาบอก

วัดพระแก้ว วัดโพธิ์ท่าเตียน วัดอรุณ วัดเบญจมบพิตร

พิพิธภัณฑ์เด็กสวนรถไฟ พิพิธภัณฑ์ใกล้สนามหลวง

ดุสิต
ความเห็นที่ 2
ดุสิต

สวนสัตว์ดุสิต พระที่นั่งวิมานเมฆ

ลุงป.6
ความเห็นที่ 3
ลุงป.6

......พ ระบ .รมมหา รา ชวั ง
วัดพระแก้ว(ไปมาสะดวกครับ อยู่ใกล้กัน)ท้องฟ้าจำลอง
รวมกับที่พวกเราบอกข้างล่างก็คงหมดวันแล้วมั๊ง

แครอล เบียร์
ความเห็นที่ 4
แครอล เบียร์

เอ็ยโพเรี่ยม

สยามพารากอน

อาบอบนวดต่างๆ

โรงหนังชั้นสอง

เด้กๆยากจนพวกนี้คงไม่เคยเห็น

mody
ความเห็นที่ 5
mody

Meseum Siam ข้างวัดโพธิ์ เด็ก ๆ จะสนุกกับประวัติศาสตร์ของไทย ลองดูค่ะ

แครอล  สาโท
ความเห็นที่ 6
แครอล สาโท

นังแครอล เบียร์ ตูอยากเห็นหนังหน้าเมิงจริงๆ

จะดูดีจะรวยจริงหรือเปล่า นังคางคกปากเน่า

เมิงกับนังแอนเป็นคนเดียวกันใช่ไหม

ปากหมาพอๆกันเลย

นู๋พีท
ความเห็นที่ 7
นู๋พีท

น่าจะพาเด็กๆไปบ้านเด็กพิการซ้ำซ้อน บ้านเด็กกำพร้าและบ้านพักคนชรา เพราะว่าเป็นการสอนพวกเขาไปในตัวด้วยว่าพวกเขาโชคดีแค่ไหนที่เกิดมาแข็งแรง มีพ่อแม่ให้ความรักดูแลและต่อไปพวกเขาก็ควรกตัญญูรู้คุณต่อพ่อแม่ ปู่ย่าตายาย นั่นคือการปลูกฝังจิตสำนึกที่ดีให้กับเด็กๆเพื่อต่อไปเขาจะได้ช่วยเหลือคนอื่น

บิ
ความเห็นที่ 9
บิ

ม๊อบพาลทะมิตร

buaykem
ความเห็นที่ 10
buaykem

museum siam
ค่ะ
ได้ความรู้สุดๆ
สวยด้วย
ดีค่ะ แนะนำๆ