อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ความเห็นที่ 1
dak

ปราณบุรีครับ พักที่ภูริมันตรา เงียบสงบดี ทะเลสวย

ความเห็นที่ 2
1213

เกาะเสม็ด ...... แบบท้ายๆเกาะเลย ไกล้ๆ

ความเห็นที่ 3
B

Kho Monnork, Rayong province ka

ความเห็นที่ 4
คนตราด

หาดมุกแ้ก้ว จ.ตราด ไปทางอ.คลองใหญ่ ถ้าไม่ใช่ช่วงเทศกาล เวลาไปเหมือนได้หาดส่วนตัวเลย เงียบสงบ สบาย และราคาไม่แพง ค่าห้องประมาณ 1000-1200 มีส่วนลดอีกต่างหาก ( ราคาเก่านะ ตอนนี้ไม่รู้แล้ว) ไปเที่ยวทะเลจ.ตราด ที่ไม่ต้องไปเกาะ รับรองว่า สวยทุกหาด และคนก้ไม่เยอะด้วย

ปล.เที่ยวให้สนุกนะ

ความเห็นที่ 5
สีกั๊วเฉียน

- มัลดีฟ ทางตอนใต้ของศรีลังกา
เลือกไปเกาะบริเวณ แถบปลายๆ นะครับ คนน้อยดีไกลเขาตะหาก เดี๋ยวจะเห็นยอดปทุมถันเยอะๆๆ ขึ้นตามหาดทราย...
บินไปกลับ 3 วัน 4 คืน รวมค่าใช้จ่าย ไม่เกิน 45,000 ต่อคนครับ

- ลังกาวี มาเลยเซีย มีหาดเล็กๆๆ อาจไม่เงียบสงบ แต่มีที่เที่ยวเยอะย่านนั้น ทั้งสวนสัตว์ ดำน้ำ ดูปลาใต้น้ำ เดินข้ามเขา ที่นี่ เหมาะกับย คู่ฮันนีมูนมากๆๆเลยครับ การรันตี ราคาเบากว่าที่แรกครึ่งนึง

ความเห็นที่ 6
Net_Rapper

ระยองก็ดีครับ
เลยหาดสนไปนิด คนไม่พลุกพล่าน ที่พักเป็นส่วนตัวมาก เหมือนอยู่บ้าน ราคาประมาณ 1000-1500 บาท ใกล้ๆ มีเอคคอเลี่ยมสัตวทะเลให้ดูด้วย ตลาดก็อยู่ใกล้ครับ

ความเห็นที่ 7
OO

Lanta ค่ะ

สงบ ไม่พลุกพล่าน

ยังเป็นธรรมชาติอยู่

ความเห็นที่ 8
กูเอง...อิอิ

ที่นี่เลยค่ะ สัตหีบทะเล..อย่างสวยเลย

หุ หุ

ความเห็นที่ 9
อันปังโกะ

ยกมือเชียร์สัตหีบด้วยคน
พักศูนย์ฝึกทหารใหม่ มีหาดทรายแก้วอยู่ในนั้น

ความเห็นที่ 10
อันซีนไทยแลนด์

เกาะหลีเป๊ะคับ บรรยากาศดีมาก ๆ คนก้อน้อย น้ำทะเลสวย เป้นสีน้ำเงินอ่ะคับ ปะการังสวยคับ อ่อเรื่องห้องพักแนะนำ ไปที่เอเชียบีทรีสอร์ตนะคับ 500/คืน ผมว่าถูกแร้วก้อสวยดี สบายดีด้วยคับ

ปล.พักหลายที่แล้ววคิดว่า เอเชียบีชรีสอร์ต.โอเคสุด(ทุกเรื่อง)