อาหารที่อยากกินมากๆในวันปีใหม่..ขอกินนำแหน่เด้อไผกะดาย..

ขอแค่นี้จริงๆ อยากกินอีหลีเด้อ...คิดถึงบ้านอย่างแฮงงงง...ได้กินแค่นี้ก็หรูสุดๆ งั่บๆๆๆ

ขอบคุณภาพจากกูเกิ้ล.คอม

6potato9
ความเห็นที่ 1
6potato9

...มีแต่แนวเป็นตาแซ่บ อันได๋กะเปนตากินยู่ แต่ว่าปิ้งอึ่งเอื้อยบ๊อเคยกิน อยากกินหอยแครงตั๊วล๊ะเน๊าะ ลวกสุกแน่บ่อสุกแน่ เอาแบบแกะออกมามีเลือดแดงๆ เว่ามาแล่วน่ำลายแตก :em07:
...เที่ยงนี่น่องสาวโทรมาซวนไปกิน ย่างเสือห้องไห่ ปลาข่อเผา แต่เอื้อยอยากกินตำบากหุ่ง
...มื่อวานไปบ้านกรวดมา ไปสวัสดีปีใหม่พี่น่องไปกินตำถัวกับไก่ย่างวิเชียร ขะเจ้าตำบักถั่วแซ่บตั๊วล๊ะ แต่ว่ารถติดแฮ๊ง ขากลับฮอดแยกไฟแดงประโคนชัย มอไซค์มันเมาเหล่า ขับตัดหน่ารถเอื้อย เกือบแม่นซนมัน เกือบซวยส่งท่ายปีเก่า :em17:

หมูสนามเด้อ
ความเห็นที่ 2
หมูสนามเด้อ

เอ๋า..สิตายย่อนตำถั่วน๊อบาดนิ่..ฮะๆๆๆ
ข่อยบ่อได่เฮ็ดหยังจั๊กเม็ด กินเบียร์ซ้างเหลือสองขวด ไก่ทอดเกลือ แค่นั่นล่ะ..ไปซื่อเบียร์มาแต่ร้านเวียตนาม..แพงแฮงงง..ซ้างน้อยแต่ราคาใหญ่ ฮ่าๆๆ บ่อได้ออกไปไสดอก..ปีใหม่แบบเงียบๆ เปิดเพลงฟังส่ำนั่นล่ะ..โอ้วววว..อย่าลืมซื่อหวยเลขรถเจ้าเด้อเอื้อย..เลขรถ ต้องลดลง..ฮ่าๆๆๆ อิแม๊ข่อยบอกไว่..เหอๆๆๆ :em19: :em19: :em19: :em13: :em13:

Tongkung17
ความเห็นที่ 3
Tongkung17

...อยากทานหอยคราง..อุ๊ยๆๆ..หอยแครงอ่ะครับ.. :em27: :em27: :em27:

หมูสนามเด้อ
ความเห็นที่ 4
หมูสนามเด้อ

หอยตะแคงก็มีนะคุณท้องคุ้ง18+ :em13: :em13: :em13:

ShouNanNoKaZe
ความเห็นที่ 5
ShouNanNoKaZe

ว่าแล้ว ต้องเป็นแบบนี้แน่ๆ :em06:
อยากกินนนนน :em12: :em12:
เมื่อวานกินปูทะระบะ กล้ามใหญ่ๆ
วันนี้คนญี่ปุ่นเขากินโซบะกันค่ะ ว่าจะเดินไปซื้อเทมปุระ แล้วก็กลับมาทำกินที่บ้านซะหน่อย สงสัยคนเยอะแน่ๆ ตลาดเปิดวันสุดท้ายด้วย :em17:

6potato9
ความเห็นที่ 6
6potato9

......หวัดดีปีใหม่ เด้อสาวหมูสนาม เอื้อยขอไห้เ้จ้า ยู่ดีมีแฮง ยู่แดงมีฮี คิดฮอดแนวได๋กะไห่สมปราถนา ไห้รวยเป็นร่อยล่าน พันล่าน ไห้เจ้างามๆ ไห้ได่แฟนพู้ฮู่ ไห่ได่ซู่ผูงาม เด้อหล่าเด่อ เอ๊าซวดๆๆๆ. :em07: :em07: :em07: :em07:

หมูสนามเด้อ
ความเห็นที่ 7
หมูสนามเด้อ

ฮ่าๆๆๆ....ขอบคุณหลายๆเอื้อย...แถวนี้ไม่มีปูทาราบะ เดี๋ยวหักขาอึ่งย่างให้อมเล่นคนละสองขา ฮ่าๆๆๆๆๆ :em13: :em13: :em13: :em13: :em19: :em19:

ซีsexฉ่าย1
ความเห็นที่ 8
ซีsexฉ่าย1

...โอ....อาหารน่าทานทั้งนั้นเลยนะครับ....เอ่อ...!

ใครก็ตามนะครับที่อยู่...มิสซูรี่ แถว สปริงฟิลด์...ที่กำลังงอนผมอยู่ ฝากบอกคนข้างบ้านด้วยนะครับว่า...

อาหารอะไรก็ตามในร้านค้านี้....ถ้าเธออยากทาน...ผมจะป้อนทุ๊กกคำเลยล่ะครับ....แหะ ๆ ... :em27:

ถึงแม้ว่า...เจ้าของร้านนี้ สิเบิ่งแนว ๆ ...ซาวบ้าน ๆ ...นอก ๆ เขตเทศบาล

ก็บ่อต้องย่านหรอกนะครับคนดี....ผมจะปกป้องอิน้องเองนะจ๊ะ...อึ่งไชโย คงไม่ทานกระมังจ๊ะ...บ้านน๊ออกกก...บ้านนอก...ฮิฮิ

ส่วน....หอยแครงลวก...พี่ขอทานก่อน...แต่เชื่อพี่เถอะครับ ทานยังไงก็ไม่อื่มหรอกนะครับ หอยสำหรับพี่....ฮิฮิ :em27:

อย่าลืมบอกคนข้างบ้านด้วยนะครับคุณคน สปริงฟิล์ มิสซูรี่...แถบนั้นแหละ ....

".....ไก่จ๋า...ได้ยินไม๊ว่า เสียงครายยย...." เอิ๊ก ๆ

pestle
ความเห็นที่ 9
pestle

มีแต่อาหารไฮโซเนาะ :em04:

ไข่เหึ้ยเอย ฝักบัวเอย ข้อยก็อยากกินคือกัน บ่ได้กินโดนแล้ว

เมืองไทยยังหากินยากเลยอาหารไฮโซพวกนี้

เมื่อวานกินหอยแครงผู้เดียวสองโลกับหนมจีน แซ่บหลาย :em27: :em27:

Its not easy to be princess
ความเห็นที่ 10
Its not easy to be princess

ไปถามหามันปิ้ง(สีม่วง ๆ ในถาดที่มีไข่ปิ้งอ่ะ) ตลกมาก แม่ค้าบอกว่า มันไทยไม่มีนะหนู มีแต่มันเกาหลี กับมันญี่ปุ่น (เพราะมีมันม่วงเกินปกติเลยถามดู) คนไทยท่าจะบ้า อินเทรนด์แม้แต่มัน :em09: :em09: :em09: