สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

ตามกระทู้เลยค่ะ ไปเองนะคะ ไม่มีรถส่วนตัว  มีรถตู้ที่ไหนบ้าง หรือถ้าจะไปรถ บขส. ต้องไปยังไง ลงที่ไหน มีเพื่อนบอกว่าสามารถไปรถไฟได้  ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมงคะ  (ค่ารถประมาณ เท่าไหร่คะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

555
ความเห็นที่ 1
555

ไปไม่ยาก ชั่วโมงเดียวก็ถึงแล้ว ขึ้นทางด่วนยึดเส้นไปสุวรรณภูมิแล้วก็ตรงไปเรื่อยๆ ขึ้นมาเตอร์เวย์ แล้วเลี้ยวขวาออกช่องที่ 2 ตรงไปเรื่อยๆ ประมาณ 20 กม. ก็ถึง

เจ้าของกระทู้
ความเห็นที่ 2
เจ้าของกระทู้

เห็นมีเพื่อนบอกว่าไปรถไฟ ขึ้นแถวคลองตัน พัฒนาการ ก้ได้ แต่พออ่าน ความเห็นที่ 1 ต้องรับตั๋วก่อนล่วงหน้าด้วยหรือคะ

หรือถ้าไปรถทัวร์ขึ้นระหว่างทางจำพวก ถ. รามอินทรา มีนบุรี หรือแถวลาดพร้าว บางกะปิ ได้หรือเปล่าค่ะ

ปล. สะดวกแถวบางกะปิ หย่อมนั้นมากกว่าค่ะ ไม่ต้องเสียเวลานั่งรถอ้อม

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ