ราคาทองแท่งตอนนี้ควรขายหรือถือไว้ต่อดี

ใครมีความรู้เรื่องทองบ้าง อยากรบกวนถามหน่อยนะครับว่าตอนนี้ จะถือต่อ หรือ จะขายทำกำไรดี

เก็บมาตอนปีใหม่ครับ ไม่รู้ว่าจะขึ้น หรือ จะลง ดูไม่ออกเลย

dish123
ความเห็นที่ 1
dish123

กลางปี ประมาณ พฤาภา 55 ทองจะอยู่ที่ 2000 เหรียญ ต่อออนด์ หรือประมาณ 27000 บาทครับ รอขายกลางปี ดีกว่า

ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
ความเห็นที่ 2
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.......คุณก็ต้องติดตามตลาดทองอย่างใกล้ชิดครับ
ตอนนี้ยังดูไม่ออกว่ามันจะขึ้นหรือลง....ผมเองซื้อมาตั้งแต่บาทละ 6000 ปล่อยตอนนี้ก็กำไรแน่ๆแต่ยังไม่อยากปล่อยเลยครับ....โลภมากนะ เอาให้มันราคาเท่ากับที่คุณ คห.1 บอกเห็นท่าว่าจะต้องเอามาขายบ้างแล้ว
ถ้าคุณไม่จำเป็นอะไรก็อย่าพึ่งเอาออกมาขายเลย....รอให้มันขึ้นอีกหน่อยค่อยขาย
ไม่รู้ว่าคุณซื้อมาตอนบาทละเท่าไหร่ ?

brokerake
ความเห็นที่ 3
brokerake

ผมดูราคาทองทุกวันครับ 555+ ตอนนี้ถือไว้ก่อนดีกว่าครับ กราฟทองระยะกลาง ระยะยาว ยังขึ้นอยู่ครับ ส่วนใหญ่คนเล่นทองใช้พื้นฐานไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่เล่นเทคนิค(กราฟ)อย่างเดียวเลยครับ ยังไงอย่าเพิ่งเชื่อใครจนกว่าจะได้พิสูจน์ละกันครับ แนวต้านใกล้ๆ ก็ อยู่ตรง 1750-1755 ก่อนน่ะครับ

pestle
ความเห็นที่ 4
pestle

มีอยู่เส้น เท่าหนวดกุ้ง :em08: :em31:

pestle
ความเห็นที่ 5
pestle

นอนสะดุ้งจนพุงไหว :em08: :em31:

6potato9
ความเห็นที่ 6
6potato9

...อยากได้ทอง :em13:

fole_man
ความเห็นที่ 7
fole_man

เงินน่ะของปลอม....ทองน่ะของจริง....ถือไว้ก่อนน่ะดีครับ....ถ้าไม่เดือดร้อนอย่าขายนะขาย....หลายๆคนเค้าเริ่มนับถอยให้กับเศรฐกิจโลกแล้วครับ!.... :em13:

เฮียหลงลาดพร้าว
ความเห็นที่ 8
เฮียหลงลาดพร้าว

อย่าเพิ่งขายครับ

แต่ถ้าถือไว้มันก็หนัก

เอาเป็นว่าเอามาให้ผมถือให้ดีกว่า :em19:

หมูสนามเด้อ
ความเห็นที่ 9
หมูสนามเด้อ

เงินทองคือมายา...ข้าวปลาคือของจริง..
:em19:

นาวว
ความเห็นที่ 10
นาวว

ไม่ช็อตเงิน ไม่ฉุกเฉิน ไม่ต้องขายค่ะ เก็บไว้มันก็ขึ้นเรื่อยๆ