เมนูอาหารเช้ายอดฮิตที่นิยมรับประทานกัน

เมนูอาหารเช้ายอดฮิตที่นิยมรับประทานกัน

1.โจ๊กบางคนตอกไข่ใส่ลงไปด้วยอร่อยคนเดียวนะ (อร่อยอย่าบอกใครไง)

2.ปาท่องโก๋น้ำเต้าหู้ อันนี้คู่กันแพคเกจนี้มีมานานแล้ว

3.กาแฟกับขนมปัง ง่ายดีอร่อยแบบชิวๆ และกล่นกาแฟหอมทำให้เข้ารสชาติของขนมปัง บางคนชอบไข่ลวกด้วย

4. ต้มเลือดหมูกินกับข้าวสวยร้อนๆนะ ใส่พริกน้ำส้มอร่อยมากที่ซู้ดดด

5.ข้าวเหนียวหมูปิ้ง ง่ายสะดวก รวดเร็ว แต่รสชาติอร่อยแบง่ายๆ และที่สำคัญข้าวเหนี่ยวทำให้อิ่มท้องด้วย

แล้วเพื่อนๆหล่ะ ชอบทานเมนูไหนกันบ้าง ???????

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคร้าบบบบบบ

Armnoi คอยรัก
ความเห็นที่ 1

ข้าว+ไข่พะโล้+หมี่ผัด

ข้าว+ผัดหัวไชโป๊ผัดไข่+ไข่ดาวราดซอสแม๊กกี้

กินมันอยู่แค่นี้จริงๆ อาหารเช้าโรงงาน

:em12:

dish123
ความเห็นที่ 2
dish123

ส่วนตัวผมเองบางวันนะ กินโจ๊ก ถ้าเบื่อก็กินต้มเลือดหมูกับข้าวสวย

ใครมีเมนูที่ชอบทานตอนเช้าเชิญเพิ่มเติมตามสบายนะคร้าบบบ

dish123
ความเห็นที่ 3
dish123

ความคิดเห็นที่ 1 โดย: Armnoi คอยรัก
ไข่พะโล้ผมเห็นทุกวันเลยตอนนี้ เบื่อมาก :em13:

6potato9
ความเห็นที่ 4
6potato9

...ที่บ้านจะทำกับข้าวกินเองคะ เมนูจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ดูเมนูนะ
...ลาบหมู + ต้มจืด
...นึ่งปลา +ตำแจ่ว
...น้ำพริกกะปิ+ปลาทูทอด+ทอดไข่ใส่ชอม+ผักข้างรั้ว
...ปลาสามรส (ปลาในบ่อข้างบ้าน)
...ต้มยำไก่บ้าน(ไก่เลี้ยงเอง)
...ลาบเป็ด+ต้มเป็ด(เป็ดเลี้ยงเอง)
...แกงอ่อมบ้าง แกงเผ็ดบ้าง ประมาณว่าอยากกินอะไรก็ทำอันนั้น แต่ตอนเย็นจะกินแบบง่ายๆ ตอนเช้าจัดชุดใหญ่
:em16: :em16:

สุดแสนล้านทรวง
ความเห็นที่ 5
สุดแสนล้านทรวง

เจอไหนก่อนก็อันนั้น โจ๊ก ข้าวต้ม ก๋วยจั๊บ แต่ที่ขาดไม่ได้ก็ต้อง กาแฟ กับ ไข่ลวก

gapang999
ความเห็นที่ 6
gapang999

ข้าว + กับข้าว อะไรก็ได้ ที่แม่ทำให้ครับ

ความเห็นที่ 7

ความคิดเห็นที่ 3 โดย: dish123 เขียน :em19:

หน้าผมจะเป็นพะโล้แล้ววครับ :em13:

ปิ่นฟ้า
ความเห็นที่ 8
ปิ่นฟ้า

อะไรก็ได้ ที่แม่ทำ อร่อยที่สุดในโลก

dish123
ความเห็นที่ 9
dish123

ความคิดเห็นที่ 7 โดย: Armnoi คอยรัก
:em13: :em13: :em13:

ShouNanNoKaZe
ความเห็นที่ 10
ShouNanNoKaZe

ของเราตอนเช้ามันไม่ค่อยเท่าไหร่นะ แต่มันไปหนักตอนเย็นเอาน่ะสิ ไม่กินก็นอนไม่หลับ:em12: :em12:
...ขอเป็นข้าวเหนียวหมูปิ้งด้วยคน ข้าวเหนียวนึ่งเสร็จใหม่ร้อนๆนะ ไม่ก็ลาบหมูคั่วหมี่ ลาบขมคัวในเยอะๆผักเคียงก็กระหล่ำ :em27: :em27: