ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ลาออกจากงานมาแล้ว 1 เดือน

โทรไปหาเจ้านายด้วยธุระเรื่องอื่น

คุยไปคุยมาพอเจ้านายรู้ว่าเรายังไม่ได้งาน

เจ้านายเสนอให้กลับไปทำงานเหมือนเดิม

เพราะไม่มีคนเป็นงาน และตอนนี้ก็มีงานเข้าเยอะ

ส่วนคนที่ทำแทนตอนนี้ก็ยังทำติดๆ ขัดๆ

เจ้านายเสนอจะขึ้นเงินเดือนให้แต่เราต้องเข้ามาคุยกันก่อน

ควรทำยังไงดี กลัวเหมือนคนที่ไปไม่รอดกลับมาตายรัง

แต่ตอนลาออกเค้าก็ไม่ได้อยากให้ออกอยู่แล้ว

แต่ที่ออกเพราะปัญหาส่วนตัว

มีใครเคยเป็นแบบนี้มั้ย แล้วควรจะทำยังไงดี

ความเห็นที่ 1
6potato9

...เคยเป็นเหมือนกัน กลับไปทำเถอะคะ ถ้าเค๊าชวน บางครั้งคนเราก็ต้องลดฐิติลงบ้าง ไม่เลือกงานไม่ยากจน คำๆนี้ยังใช้ได้นะ อย่าคิดอะไรมาก งานยคือเงิน เงินคืองานบรรดาลสุข คิดแค่นี้ก็พอ :em01: :em16:

ความเห็นที่ 2
Azumi_P

ลองอธิบายสาเหตุว่าทำไมเราถึงออก ให้หัวหน้าฟัง เป็นการเปิดใจ
หัวหน้าจะได้ช่วยหาวิธีแก้ให้อีกทาง
แต่ต้องแก้ปัญหาที่ตัวเราด้วย
ถึงจะกลับไปทำงานได้สนิทใจ ส่วนเรื่องซุบซิบหลังจากเรากลับเข้าไปแล้ว ก็ไม่ต้องสนใจ
เรื่องค่าตัว แล้วแต่คุณว่าจะเล่นตัวแค่ไหน ระวังเข้าไปแล้วสวัสดิการต่างๆต้องนับหนึ่งใหม่ ลองคุยกับหัวหน้าดูเรื่องนี้ถ้าไม่ต้อง

ลองเทียบหลายๆอย่างดูว่าจะกลับไปมั้ย เช่นเงินเดือนเหลือพอมั้ยแต่ละเดือน การเดินทางสะดวกมั้ย เพื่อนร่วมงาน ถ้าไม่สบายใจก็ไม่ต้องกลับครับ

ความเห็นที่ 3
pestle

กลับไป เพราะมีแต่ได้กับได้

เจ้านายรัก งานใหม่ไม่มี :em01:

ความเห็นที่ 4
dish123

ให้นึกถึงเงินไว้ก่อนนะ แล้วทิฐิจะลดลงเอง

ความเห็นที่ 5
สุดแสนล้านทรวง

สองจิตแต่ใจเดียว คุณก็ไม่ได้รังเกียจที่เดิมนี่ แค่อ่อนล้า เหนึอยหน่าย

ชึวิตคุณไม่มีแรงจูงใจเอง จะหาที่ทำงานใหม่เพื่อสร้างแรงจูงใจ แล้วมันก็เหมือนเดิม

นายจ้าง ไว้ใจคุณ คุณก็ไว้ใจนายจ้าง พ่อลูก พี่น้อง ต้องกระตุ้นตัวเองแล้วล่ะมั้ง

ความเห็นที่ 6
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..........ไปคุยกับเขาก่อนซี
ถ้าเขามีข้อเสนอดีๆที่คุณพอใจก็เข้าไปทำเลย
จะสนใจทำไมกับปากหอยปากปู
คุณไม่ได้ขอข้าวมันกินนี่หว่า
แต่ถ้าข้อตกลงคุณไม่เห็นด้วยกับเขาก็ไม่ต้องทำ
แค่นี้แหละ

ความเห็นที่ 7
nz16

...เรื่องกลัวเสียฟอร์มอย่ากังวลเลยค่ะ...ไม่รู้เป็นไรนะ คนไทยชอบจั๊งงง กลัวเสียฟอร์ม!!...ทุกคนมีเรื่องส่วนตัวที่จะต้องเคลียร์ ดีเสียอีกที่ไม่ได้เอาเวลางานไปใช้ส่วนตัว เมื่อทุกอย่างลงตัว กลับมาก็ไม่แปลก อีกอย่างถือเป็นการพักเพื่อชาร์ตแบตไปในตัว....กลับไปคุณก็พร้อมที่จะลุย...เชื่อเถอะค่ะ..คนมีความสามารถ ที่ไหนๆก็ต้องการ....

ความเห็นที่ 8
aum008

ก็คุณบอก ติดปัญหาส่วนตัว ก็ไม่น่ามีปัญหาแล้วสิ ถ้าคุณเครียปัญหาส่วนตัวนั้นเรียบร้อยไปแล้วก็กลับไปทำก็ได้ปกติ

ความเห็นที่ 9
Panusanti

ถ้าเราต้องกินต้องใช้ ต้องการรายได้
ก็กลับไปเถอะ เห็นมามาก ไม่ต้องคิดมากค่ะ

ความเห็นที่ 10
หมูสนามเด้อ

ขั่นยังบ่อได้งานใหม่ กะไปเฮ็ดหม่องเก่าโลด..เงินเดือนหลายกัวเก่า ดีแฮงเด้นิ่.. :em19: