วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

เพราะว่าที่เห็นก็เหมือนว่ารุ่นพี่แค้นจากรุ่นพี่ที่แล้วมาลงที่รุ่นน้องแบบลงโทษกัน

อย่าง ให้น้องคลาน เก็บรองเท้าที่รุ่นพี่โยนไปไกลๆ หลายๆุึึคู่ รับกันอย่างทหาร  และบอกรุ่นน้องว่ารุ่นพี่ถูกเสมอ!!++

แทนทีีจะไหว้ทักทายแนะนำตัวน่ารักๆ เต้นดีๆ มีการแสดงให้รุ่นน้องดูสนุก ร้องเพลงเฮฮาเน้อะ

^^

ความเห็นที่ 1
ujad

เห็นด้วยกับจขกท.ครับ
แต่คิดว่า ส่วนมากก็ทำกันดีอยู่แล้วนะ มีไม่กี่แห่งหรอกที่ป่าเถื่อนเหมือนมนุษย์ถ้ำ และที่ดังขึ้นมาเพราะเป็นข่าวน่ะ

ความเห็นที่ 2
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.........มันเป็นการเอาคืนของรุ่นพี่เขานะครับ
เพราะเมื่อตัวเองเป็นน้องใหม่ก็เคยโดนมาแล้วอย่างหนักและทารุณ บางสถาบันก็ไม่เป็นข่าวเรื่องทารุณน้องใหม่นะ แต่เขาก็รักและสนิทสนมกลมเกลียวกันเป็นอย่างดี จบออกไปพี่เขาก็ช่วยน้องตลอดในเรื่องการงาน ตำแหน่งหน้าที่หรือการหางานทำ
ที่มันรับน้องแบบป่าเถื่อนนั้นมันก็เกินไป เข้าโรงพยาบาลก็มี ตายไปก็อย่างที่เป็นข่าว
ถ้าละการเอาคืนเสียได้ก็จะดีครับ

ความเห็นที่ 3
สุดแสนล้านทรวง

ไม่ว่าจะมี รับน้อง หรือไม่มีก็ตาม

ยังไง รุ่นพี่ ก็แอ้มน้อง อยู่ดี :em01:

ความเห็นที่ 4
dish123

:em01: :em01: :em01: :em01:

ความเห็นที่ 5
njff

:-)สลายไขมันโดยไม่ต้องกลัวอ้วนผิวพรรณดีกว่าที่เคยเป็นด้วยผลิตภัณฑ์ที่สกัดจากธรรมชาติปลอดภัย100% มี อย.รับรองกินแล้วหยุดกินไม่กลับมาอ้วนหรือโยโย่
ปรึกษาฟรี 090-9859296
http://hbp-:-)/id.php?id=35

ความเห็นที่ 6
pang_19

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ :em06:

ความเห็นที่ 7
Champ_Botanist

ผมเห้นด้วยน่ะครับ อย่างสาขาผมเองผมก็เปลี่ยนแล้วโชคดีสนิทกับheaกjor(หัวหน้าสาขาชั้นปีนั้นๆ)ผมปี 3 แล้วผมก็เปลี่ยนแล้วเหมือนกันแต่ผมทำได้แค่ในสาขา รู้สึกน้องๆเขาดีกับเราด้วย ยิ้มแย้ม รู้สึกอบอุ่นดี อาจดุบ้าง แต่ไม่ว๊าก(เสียสุขภาพจิต)

ความเห็นที่ 8
pang_19

มีปีนึง อาจารย์เขาให้ไม่มีการรับน้องนะ แต่ว่าพวกรุ่นพี่ไปประท้วงว่าให้มีการรับน้อง :em25: :em32:
พวกรุ่นพี่ก็ชวนพวกน้องที่อยากให้มีการรับน้องอยู่ไปประท้วงด้วยล่ะ สรุปยอมให้มีการรับน้อง :em30: