ปืนพกอะไรดีที่สุด

ผมไม่ชำนาญเรื่องนี้พึ่งหัดมี แต่จะตอบว่าพกที่มือ หรือที่เอวดีที่สุดใช้คล่องทันใจ  ถ้าพกที่อื่นหายาก  hihihi

ความเห็นที่ 1
พอซัมนึง

ไม่มีตังค์ ซื้อครับ เคยเล่นแต่ปืนอัดลง อย่างเก่งก็ลูกเหล็ก อยากลองซ้อมของจริงอยู่เหมือนกัน

จำได้ว่า อาว ป.6 กับคุณซี และพรรคพวกพี่เขาก็เป็นชมรม คนรักปืน ครับ จขกท.ถามถูกที่แล้วล่ะครับ รอแป๊บรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

...ส่วนผมขอรอเก็บข้อมูลด้วยคน

ความเห็นที่ 2
น้ำริน11

.357 Colt Python รีโวลเว่อร์ ครับ # พอซัมนึง

ชองเฮียแก ผมขอเฮียแกลองหนึ่งนัด

ก่อนยิงเฮียแกบอกแรงถีบไม่ค่อยมีหรอก ที่ไหนได้ ไม่ค่อยมีสำหรับเฮียแกน่ะสิ

แต่ผมนี่สิ กระดกมือควับ ๆ แรงปืนมันถีบ

สวยมากครับ .357 4 นิ้ว ทางนี้รู้สึกว่า น้องผู้หญิงคนหนึ่ง

ในเอมไทยนี้ ก็คงเห็นมาแล้ว ของเฮียแก

เฮียแกเล่าว่า ปืน .357 colt ของแก แรงยิงเป็นเยี่ยม

นัดสองนักเท่านั้น สามารถฆ่าคนตายได้ ซึ่งปืนอื่น ๆ อาจจะต้องยิง หลายนัด

ถ้าไม่เข้าจุดสำคัญ แต่ .357 ถ้าแม่นจริงแล่วล่ะก็ นัดเดียวจอด

บรรจุกระสุนได้เพียง 6 นัด ต้องมือแม่นจริง ๆ จึงจะเหมาะกับปืนประเภทนี้

ผมเอง สู้เฮียแกไม่ได้ครับความแม่นยำ ก็เฮียแกเล่นถือติดตัว ติดรถประจำ

มีโอกาสลองเป้าเยอะกว่า ใครล่ะจะไม่แม่น ไม่ชิน 55555

ทางนี้ขอเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน 55555++++

ความเห็นที่ 3
น้ำริน11

ส่วนที่พกพา เมื่อทางนี้กลับเมืองไทย ก็ยืมพ่อมาใช้ครับ 11 มม. สมิธ

พกพาได้ง่ายกว่า .357 งูเหลือมของเฮียแก ก็คุยไม่ออกครับ 11 มม.

เจอเข้ากับปืนยิงควายอย่าง .357 อายเขา 5555+++

จขกท เอง สงสัยมือใหม่ ก็พยายามเลือกปืนที่มันเบา ๆ ก่อนดีกว่า

ปืนหนัก ๆ มันมีเซฟก็จริง แต่จะมีประโยขน์อะไร ถ้าไม่เหมาะกับมือเรา

ส่วนการพกพา จขกท หมายความว่ายังงัย พกที่มือ 5555+++

มันก็ต้องพกพาให้มิดชิด เมืองไทยไม่ใช่เมืองคาวบอย

หาที่พกที่มันเหมาะกับเรา จะป็นเอว หรือมีสายพาดไหล่ ซองเหน็บไว้ซอกด้านใน

มันขึ้นอยู่กับ ความสะดวกในการหยิบจับ ถ้ามีเหตุฉุกเฉิน ของ จขกท เองนะ

เรื่องนี้

ซ่อนไว้ หรือมัดไว้ที่ขา ก็ไม่มีใครว่านะ ถ้าสะดวก ในกรณีฉุกเฉิน

กระทู้นี้ รู้สึกเมืองไทย จะกลายเป็นเมืองมือปืนเข้าไปทุกที 55555++++

ความเห็นที่ 4
น้ำริน11

เดี๋ยว จขกท รอความเห็นของลุง ป.6 อีกทีก็แล้วกันนะ

ลุงแกก็ นักเลงปืนเหมือนกันครับ ทางนี้ ไม่ค่อยได้รู้เรื่องเท่าไหร่

เกี่ยวกับรายละเอียด รู้แต่ ปลดเซฟ เล็ง แล้วก็ยิงเท่านั้น

ความเห็นที่ 5
6potato9

...จริงมั้ยที่เวาลเราเดินทางออกต่างจังหวัด ถ้าเราพกปืนไปด้วย เราต้องแยกปืนกับลูกใว้คนละที่ แล้วถ้าเกิดเหตุด่วนเหตุร้ายขึ้นมาละ :em17: :em21:

ความเห็นที่ 6
พอซัมนึง

ความคิดเห็นที่ 3 โดย: น้ำริน11
..
...สงสัยผมต้องไปหานิยสารปืนอ่านซะแล้วล่ะครับ จะได้รู้บ้างว่ารุ่นไหน หน้าตาเป็นไง...
:em24:

ความเห็นที่ 7
jrio

พกยังไงก็ได้ อย่าให้มันประเจิดประเจ้อ และที่สำคัญ มีใบอนุญาตพกพาหรือเปล่า เท่านั้นแหละครับ

อ้อ แต่ถ้าเป็นลูกน้องคนดังเส้นใหญ่ๆ ใบอนุญาตพกพา ไม่ต้องมีก็ได้

555 ไทยแลนด์ออนลี่

ความเห็นที่ 8
สุดแสนล้านทรวง

ที่บ้านนอกมีปืนอัดลม ปืนลูกซอง ปืนสั้นของCZ เอาไว้ป้องกันสวนไร่นา แต่เราไม่ชอบเล่นปืน วัยรุ่นเคยเล่นปืนอัดลม ยิงนก ยิงปลา อยู่ระยะหนึ่ง แต่รู้สึกว่าไม่ได้ชื่นชอบอะไร เลยเลิกจับเลย อีกอย่างเราไม่มีโจกทย์

คนบ้านนอกเค้าพกใส่ซองหนัง ตรงหน้าท้อง

ความเห็นที่ 10
ลูกตากสิน.

แล้วเจ้าของกระทู้ ได้ปืนประเภทไหนมาล่ะ
ปืน อย่าไปชักสุมสี่สุ่มห้านะ
ถ้าได้ชักออกจากซอง หรือจากบั้นเอวเมื่อไหร่ นั่นหมายความว่าต้องยิง
แต่สมัยนี้ ไม่เห็นมีใครเหน็บปืนในซองปืนเลย ถือกันเปลือย ๆ

.357 มันแรงไปสำหรับ เจ้าของกระทู้แน่นอน