การเดินทางไปโรงเรียนเขมาภิรตารามจังหวัดนนทบุรี

สถานที่สอบก.พ. โรงเรียนเขมาภิรตาราม จ.นนทบุรี  ถ้าผมอยู่เดอะมอลล์บางกะปิจะเดินทางไปสอบโดยวิธีไหนได้บ้าง  เช่น รถเมล์  รถตู้  TAXI  หรือแถวนั้นมีที่พักรายวันไหมครับ  กลัวเดินทางไม่สะดวก  ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ลุงป.6
ความเห็นที่ 1
ลุงป.6

.......ถ้าคุณจะต้องมาสอบภาคเช้าโดยออกบ้านตั้งแต่เช้า...จากเดอะมอลล์บางกะปิมาสอบที่สนามสอบวัดเขมา ฯนนทบุรีโดยรถเมล์
เห็นท่าว่าจะไม่ทันครับ ถ้าจะให้ดีก็ต้องออกบ้านตั้งแต่ตี 5
หรือมาหาที่พักค้างคืนเอาแถวๆนนทบุรีก็ได้มีโรงแรมเยอะแยะ
ตื่นเช้ามาบอกไปโรงเรียนวัดเขมาฯสบายมาก
ถ้าสอบบ่าย ออกบ้านสัก8-9โมงเช้าก็ทัน
แต่ขอแนะนำให้ใช้แท็กซี่จะสะดวกกว่า...ถ้ารถไม่ติดวิ่งแบบธรรมดาๆจากเดอะมอลล์บางกะปิมารร.วัดเขมา ฯน่าจะประมาณ 150-200 บาทไม่เกินนี้
ผมไม่แนะนำรถเมล์นะ เพราะคุณจะกะเวลาไม่ถูก ..มันช้า.. ถ้านั่งแท็กซี่คุณสามารถมาเตรียมตัวสอบได้ทันถมเถ มีเวลาทบทวนตำราด้วย

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 2
น้ำเงาะ

โถ.. ไม่ได้ไกล:-)อะไรถึงขนาดต้องมานอนค้างคืนหรอก แค่แท๊กซี่ก็เหลือ:-)แล้ว

นนทบุรี
ความเห็นที่ 3
นนทบุรี

นั่งรถตู้จากหน้าเดอะมอลล์ บางกะปิ มาลงท่าน้ำนนท์ แล้วต่อรถเมล์สาย 203, 64, 97

โรงเรียนเราเองแหละ อิอิ
ความเห็นที่ 4
โรงเรียนเราเองแหละ อิอิ

จะมีรถตู้หน้าเดอะมอลบางกะปิไปห้าง เดอะงามวงวาน
แล้วต้องต่อเอาอีกที แต่ไม่แนะนำดีกว่าเพราะน้องคงต่อรถไปไม่เป็นแน่ๆ ถ้าไม่ใช่คนแถวนั้น คงหลงแน่นอน เช้าๆแนะนำไปแท๊กซี่เลยดีกว่า เด๋ยวไปสอบมะทัน

มะนาว
ความเห็นที่ 5
มะนาว

เราอยู่หนองคายง่ะ จะไปสอบกพ.ที่ร.ร เขมาภิรตาราม ตูจาไปไงเนี่ย ฮือๆ ถ้าเริ่มต้นที่หมอชิตง่ะ ครายก็ล่ายช่วยที แงๆ

เด็กรัตนา
ความเห็นที่ 6
เด็กรัตนา

โรงเรียนเขมามีแต่คนหล่อๆ แต่หล่อน้อย

005
ความเห็นที่ 7
005

พวกเด็กโรงเรียน เขมา ชอบว่าเด็กรัตนาหมาหมู่

เกลียดเนย
ความเห็นที่ 8
เกลียดเนย

เกลียดคนชื่อเนยที่อยู่รร.นี้อ่ะที่มันเนคนจ.ตากที่ตัวดำๆแม่ชื่อตุ๊กพ่อชื่อแดงพี่มันชื่อหนึ่งน้องมันชื่อเนิสกลับมาตากเมื่อไรมึงตาย มันอยู๋ม.6